Just In

sreekumaran-774x405

കടംവീട്ടാന്‍ മദിരാശിയില്‍ മോഹിച്ചുകെട്ടിയ വീടുവിറ്റു- ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി

മലയാള സിനിമാ മേഖലയില്‍ നടന്നു കൊണ്ടിരിക്കുന്ന തിയേറ്റര്‍ സമരത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്തി സംവിധായകനും നിര്‍മ്മാതാവും എഴുത്തുകാരനുമായ ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി.

മലയാള സിനിമയില്‍ ഏറ്റവും അധികം ദുഃഖം അനുഭവിക്കുന്നത് നിര്‍മ്മാതാക്കളാണെന്നു ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി പറയുന്നു. വരുമാനത്തിന്റെ അമ്പതുശതമാനം വേണമെന്ന തിയേറ്റര്‍ ഉടമകളുടെ ആവശ്യം  തികച്ചും അന്യായമാണ്. ഒരു ചിത്രത്തിലൂടെ നിര്‍മ്മാതാവിനുണ്ടാകുന്ന നഷ്ടം ഒരിക്കലും പ്രദര്‍ശനശാലയ്ക്കുണ്ടാവുകയില്ല. ചിത്രം പരാജയമായാല്‍ അതുമാറ്റി തിയേറ്ററുടമയ്ക്ക് അടുത്ത പടമിടാം. എന്നാല്‍ നിര്‍മ്മാതാവിന്റെ അവസ്ഥ അങ്ങനെയല്ല. ഇനി തിയേറ്റര്‍ പൂട്ടിയിട്ടാലും നഷ്ടമില്ല. തിയേറ്റര്‍ സ്ഥാവരവസ്തുവാണ്. നാള്‍ പോകുംതോറും ഭൂമിയുടെ വില കൂടുകയേയുള്ളൂ. ഇരുപത്തിയഞ്ചു ചിത്രങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുകയും ലെയിസണ്‍ കമ്മിറ്റിയില്‍ അംഗമായിരുന്നതിന്‍റെയും അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് തനിക്കിങ്ങനെ പറയാന്‍ കഴിയുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കുന്നു. കേരളത്തിലെ ഒരു സിനിമാസംഘടനയിലും സജീവമല്ലെങ്കിലും മലയാളം, തമിഴ്, തെലുങ്ക്, കന്നഡ എന്നീ നാലുഭാഷകളിലെ നിര്‍മാതാക്കള്‍, വിതരണക്കാര്‍, തിയേറ്ററുടമകള്‍ എന്നിവരുടെ പരമാധികാരസംഘടനയായ സൗത്ത് ഇന്ത്യന്‍ ഫിലിം ചേംബര്‍ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സില്‍ പതിനഞ്ചുവര്‍ഷക്കാലം ഭരണസമിതിയിലും ലെയിസണ്‍ കമ്മിറ്റിയിലും അംഗമായിരുന്നു ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി.

അദ്ദേഹം തന്റെ ജീവിതത്തിലെ ഒരു അനുഭവം പറയുന്നു. ”ഞാന്‍ സ്വന്തമായി നിര്‍മിച്ച ഇരുപത്തിയഞ്ചു സിനിമകളില്‍ പതിന്നാലു ചിത്രങ്ങളും വിതരണത്തിനെടുത്തത് സ്വന്തമായി തിയറ്റര്‍ ഉണ്ടായിരുന്ന ഒരു വിതരണക്കമ്പനിയാണ്. മറ്റുള്ള വിതരണക്കാര്‍ അന്നെന്നോട് സിനിമകള്‍ വിതരണത്തിന് ചോദിച്ചെങ്കിലും സൗഹൃദത്തിന്റെ പേരിലും വാക്കുപാലിക്കാനും ഞാനാ വിതരണക്കാരനു തന്നെ എല്ലാ സിനിമകളും നല്‍കി.അന്ന് പലരും ”എല്ലാ മുട്ടകളും ഒരു കുട്ടയില്‍ ഇടരുത്’എന്ന പഴഞ്ചൊല്ല് എന്നെ ഓര്‍മിപ്പിച്ചു. മറ്റുള്ളവരെല്ലാം എന്റെ ശത്രുക്കളായെങ്കിലും അതൊന്നും കാര്യമായെടുത്തില്ല. ഈ പതിന്നാലു സിനിമകളില്‍ ആദ്യത്തേതിന്റെ എഗ്രിമെന്റ് ഒപ്പിടുന്ന സമയത്ത് അദ്ദേഹത്തിന് ഒരു തിയേറ്റര്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. രണ്ടാമത്തേതിന്റെ പണി തുടങ്ങിയിരുന്നു.

പതിന്നാലാമത്തെ സിനിമയുടെ വിതരണാവകാശം ഞാന്‍ അദ്ദേഹത്തിന് കൊടുത്തപ്പോള്‍ ഏഴു തിയേറ്ററുകളുടെ ഉടമസ്ഥനായിക്കഴിഞ്ഞിരുന്നു. അന്നു ഞാന്‍ കടംവീട്ടാന്‍ മദിരാശിയില്‍ മോഹിച്ചുകെട്ടിയ വീടുവിറ്റു. ഇതാണ് മലയാളസിനിമയുടെ എക്കണോമിക്‌സ്. ഇനി പറയൂ, സിനിമ നിര്‍മിക്കണോ അതോ തിയേറ്റര്‍ കെട്ടണോ…?” അദ്ദേഹം ചോദിക്കുന്നു.

Share This Article

എ ക്ലാസ് തീയറ്ററുകള്‍ അടഞ്ഞുകിടന്നാലും നാളെ ‘ഭൈരവ’യെത്തും

Next Story »

തിയേറ്ററുകളുടെ നോട്ടം അതിര്‍ത്തിയ്ക്ക് അപ്പുറത്തേക്ക് ;വിനോദ് മങ്കര

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Now Showing

 • download (6)

  എസ്ര

  2 weeks ago

  സംവിധാനം:- ജെയ് കെ. നിർമ്മാണം:- എ.വി. അനൂപ്, മുകേഷ് ആർ മേത്ത, സി.വി. സാരഥി രചന:- ജെയ് കെ. കഥ:- ശ്രീജിത്ത് അഭിനേതാക്കൾ:- പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ, പ്രിയ ആനന്ദ് സംഗീതം:- രാഹുൽ രാജ് ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത്ത് വാസുദേവ് ...

  Read More
 • suriya-s3-759

  സിങ്കം 3

  2 weeks ago

  രചന, സംവിധാനം:- ഹരി നിർമ്മാണം & ബാനർ :- ജ്ഞാനവേല്‍ രാജ അഭിനേതാക്കള്‍ :-സൂര്യ, അനുഷ്ക, ശ്രുതിഹാസന്‍ ഛായാഗ്രഹണം :- പ്രിയന്‍ ചിത്രസംയോജനം :- വി ടി വിജയന്‍, ടി എസ് ജോയ് സംഗീതം :- ഹാരിസ് ...

  Read More
 • fukri

  ‘ഫുക്രി’

  2 weeks ago

  രചന, സംവിധാനം- സിദ്ധിക്ക് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സിദ്ധിക്ക്, വൈശാഖ് രാജന്‍, ജെന്‍സോ ജോസ്/എസ് ടാക്കീസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :-ജയസൂര്യ,ലാല്‍,സിദ്ധിക്ക്,കെ.പി.എസി.ലളിത,ഹരീഷ്കണാരന്‍,ജനാര്‍ദ്ദനന്‍,ഭഗത് മാനുവല്‍, നസീര്‍ സക്രാന്തി , ജോജു ജോര്‍ജ്ജ്,പ്രയാഗ മാര്‍ട്ടിന്‍,അനുസിത്താര ഛായാഗ്രഹണം :- വിജയ്‌ ഉലകനാഥ് ചിത്രസംയോജനം ...

  Read More
 • m

  മുന്തിരിവള്ളികള്‍ തളിര്‍ക്കുമ്പോള്‍

  4 weeks ago

    സംവിധാനം :- ജിബു ജേക്കബ് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സോഫിയ പോള്‍&വീക്കന്‍ഡ് ബ്ലോക്ക് ബസ്റ്റര്‍ തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- സിന്ധുരാജ് അഭിനേതാക്കൾ :- മോഹന്‍ലാല്‍,മീന,അനൂപ്‌ മേനോന്‍, അലന്‍സിയര്‍,ശ്രിന്ദ വഹാബ്,സനൂപ് സന്തോഷ്‌,ഐമ റോസ്മി,കലാഭവന്‍ ഷാജോണ്‍, ബിന്ദു ...

  Read More
 • jomon

  ‘ജോമോന്റെ സുവിശേഷങ്ങൾ’

  3 months ago

  സംവിധാനം :- സത്യൻ അന്തിക്കാട് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സേതു മണ്ണാർക്കാട്, ഫുൾ മൂൺ സിനിമ വിതരണം :- കലാസംഘം & എവർഗ്രീൻ ഫിലിംസ് അഭിനേതാക്കൾ :- ദുൽക്കർ സൽമാൻ, മുകേഷ്, ജേക്കബ് ഗ്രിഗറി, ഇന്നസെന്റ്, ...

  Read More
 • Coming Soon

  • ഒരു മെക്സിക്കൻ അപാരത

   2 weeks ago

   സംവിധാനം:- ടോം ഇമ്മട്ടി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- അനൂപ് കണ്ണൻ, അനൂപ് കണ്ണൻ സ്റ്റോറീസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ടോവിനോ തോമസ്, നീരജ് മാധവ്, രൂപേഷ് പീതാംബരൻ, കീർത്തി സുരേഷ് ഛായാഗ്രഹണം:- പ്രകാശ് വേലായുധന്‍ സംഗീതം:- മണികണ്ഠന്‍ ...

   Read More
  • 1971 ബിയോണ്ട് ദി ബോര്‍ഡേഴ്സ്

   2 weeks ago

   സംവിധാനം:- മേജര്‍ രവി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഹനീഫ് മുഹമ്മദ്, റെഡ്റോസ് എന്റര്‍ടെയിന്‍മെന്റ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- മോഹന്‍ലാല്‍, ആശാ ശരത്ത്, ശ്രിദ്ധ, അല്ലു സിരീഷ്, റാണ ദഗ്ഗുബതി ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത് വാസുദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം ...

   Read More
  • ചങ്ക്സ്

   2 weeks ago

     സംവിധാനം:- ഒമര്‍ ലുലു തിരക്കഥ:- സനൂപ് തൈക്കുടം, ജോസഫ് വിജീഷ്, അനീഷ് ഹമീദ് നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- വൈശാഖ് രാജ, വൈശാഖാ സിനിമ അഭിനേതാക്കള്‍ :- ബാലു വര്‍ഗ്ഗീസ്, ധര്‍മജന്‍ ബോള്‍ഗാട്ടി, വൈശാഖ് അവതരണം ...

   Read More
  • അയാള്‍ ജീവിച്ചിരിപ്പുണ്ട്

   2 weeks ago

   സംവിധാനം:- വ്യാസന്‍ കെ പി നിർമ്മാണം :- 44 ഫിലിംസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :-വിജയ്‌ ബാബു, മണികണ്ഠന്‍, നമ്രത ഗെയ്ക്ക്‌വാദ്, ഗോകുല്‍, പ്രസാദ്, ശ്രീജിത്ത്, സുധീര്‍ കരമന ഛായാഗ്രഹണം :- ഹരി നായര്‍ ചിത്രസംയോജനം :- വി ടി ...

   Read More
  • എബി

   4 weeks ago

   സംവിധാനം :- ശ്രീകാന്ത് മുരളി നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സുവിന്‍ കെ വര്‍ക്കി,ലിറ്റില്‍ ബിഗ്‌ ഫിലിംസ് രചന :- സന്തോഷ്‌ എച്ചിക്കാനം അഭിനേതാക്കള്‍ :- വിനീത് ശ്രീനിവാസന്‍,അജു വര്‍ഗീസ്‌,സുരാജ് വെഞ്ഞാറമൂട്, മെറീന മൈക്കിള്‍,സുധീര്‍ കരമന,ഹരീഷ് പേരാടി,വിനിത ...

   Read More