sreekumaran-774x405

കടംവീട്ടാന്‍ മദിരാശിയില്‍ മോഹിച്ചുകെട്ടിയ വീടുവിറ്റു- ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി

മലയാള സിനിമാ മേഖലയില്‍ നടന്നു കൊണ്ടിരിക്കുന്ന തിയേറ്റര്‍ സമരത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്തി സംവിധായകനും നിര്‍മ്മാതാവും എഴുത്തുകാരനുമായ ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി.

മലയാള സിനിമയില്‍ ഏറ്റവും അധികം ദുഃഖം അനുഭവിക്കുന്നത് നിര്‍മ്മാതാക്കളാണെന്നു ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി പറയുന്നു. വരുമാനത്തിന്റെ അമ്പതുശതമാനം വേണമെന്ന തിയേറ്റര്‍ ഉടമകളുടെ ആവശ്യം  തികച്ചും അന്യായമാണ്. ഒരു ചിത്രത്തിലൂടെ നിര്‍മ്മാതാവിനുണ്ടാകുന്ന നഷ്ടം ഒരിക്കലും പ്രദര്‍ശനശാലയ്ക്കുണ്ടാവുകയില്ല. ചിത്രം പരാജയമായാല്‍ അതുമാറ്റി തിയേറ്ററുടമയ്ക്ക് അടുത്ത പടമിടാം. എന്നാല്‍ നിര്‍മ്മാതാവിന്റെ അവസ്ഥ അങ്ങനെയല്ല. ഇനി തിയേറ്റര്‍ പൂട്ടിയിട്ടാലും നഷ്ടമില്ല. തിയേറ്റര്‍ സ്ഥാവരവസ്തുവാണ്. നാള്‍ പോകുംതോറും ഭൂമിയുടെ വില കൂടുകയേയുള്ളൂ. ഇരുപത്തിയഞ്ചു ചിത്രങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുകയും ലെയിസണ്‍ കമ്മിറ്റിയില്‍ അംഗമായിരുന്നതിന്‍റെയും അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് തനിക്കിങ്ങനെ പറയാന്‍ കഴിയുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കുന്നു. കേരളത്തിലെ ഒരു സിനിമാസംഘടനയിലും സജീവമല്ലെങ്കിലും മലയാളം, തമിഴ്, തെലുങ്ക്, കന്നഡ എന്നീ നാലുഭാഷകളിലെ നിര്‍മാതാക്കള്‍, വിതരണക്കാര്‍, തിയേറ്ററുടമകള്‍ എന്നിവരുടെ പരമാധികാരസംഘടനയായ സൗത്ത് ഇന്ത്യന്‍ ഫിലിം ചേംബര്‍ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സില്‍ പതിനഞ്ചുവര്‍ഷക്കാലം ഭരണസമിതിയിലും ലെയിസണ്‍ കമ്മിറ്റിയിലും അംഗമായിരുന്നു ശ്രീകുമാരന്‍ തമ്പി.

അദ്ദേഹം തന്റെ ജീവിതത്തിലെ ഒരു അനുഭവം പറയുന്നു. ”ഞാന്‍ സ്വന്തമായി നിര്‍മിച്ച ഇരുപത്തിയഞ്ചു സിനിമകളില്‍ പതിന്നാലു ചിത്രങ്ങളും വിതരണത്തിനെടുത്തത് സ്വന്തമായി തിയറ്റര്‍ ഉണ്ടായിരുന്ന ഒരു വിതരണക്കമ്പനിയാണ്. മറ്റുള്ള വിതരണക്കാര്‍ അന്നെന്നോട് സിനിമകള്‍ വിതരണത്തിന് ചോദിച്ചെങ്കിലും സൗഹൃദത്തിന്റെ പേരിലും വാക്കുപാലിക്കാനും ഞാനാ വിതരണക്കാരനു തന്നെ എല്ലാ സിനിമകളും നല്‍കി.അന്ന് പലരും ”എല്ലാ മുട്ടകളും ഒരു കുട്ടയില്‍ ഇടരുത്’എന്ന പഴഞ്ചൊല്ല് എന്നെ ഓര്‍മിപ്പിച്ചു. മറ്റുള്ളവരെല്ലാം എന്റെ ശത്രുക്കളായെങ്കിലും അതൊന്നും കാര്യമായെടുത്തില്ല. ഈ പതിന്നാലു സിനിമകളില്‍ ആദ്യത്തേതിന്റെ എഗ്രിമെന്റ് ഒപ്പിടുന്ന സമയത്ത് അദ്ദേഹത്തിന് ഒരു തിയേറ്റര്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. രണ്ടാമത്തേതിന്റെ പണി തുടങ്ങിയിരുന്നു.

പതിന്നാലാമത്തെ സിനിമയുടെ വിതരണാവകാശം ഞാന്‍ അദ്ദേഹത്തിന് കൊടുത്തപ്പോള്‍ ഏഴു തിയേറ്ററുകളുടെ ഉടമസ്ഥനായിക്കഴിഞ്ഞിരുന്നു. അന്നു ഞാന്‍ കടംവീട്ടാന്‍ മദിരാശിയില്‍ മോഹിച്ചുകെട്ടിയ വീടുവിറ്റു. ഇതാണ് മലയാളസിനിമയുടെ എക്കണോമിക്‌സ്. ഇനി പറയൂ, സിനിമ നിര്‍മിക്കണോ അതോ തിയേറ്റര്‍ കെട്ടണോ…?” അദ്ദേഹം ചോദിക്കുന്നു.

Share This Article

എ ക്ലാസ് തീയറ്ററുകള്‍ അടഞ്ഞുകിടന്നാലും നാളെ ‘ഭൈരവ’യെത്തും

Next Story »

തിയേറ്ററുകളുടെ നോട്ടം അതിര്‍ത്തിയ്ക്ക് അപ്പുറത്തേക്ക് ;വിനോദ് മങ്കര

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Now Showing

 • 17457577_10154662064129888_1782976689331084272_n

  ഹണി ബീ 2

  13 hours ago

  സംവിധാനം:- ജീന്‍ പോള്‍ ലാല്‍ നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ലാല്‍ ക്രിയേഷന്‍സ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ആസിഫ് അലി, ഭാവന, ശ്രീനാഥ്‌ ഭാസി, ലാല്‍, ലന സംഗീത സംവിധാനം:- ദീപക് ദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം റിലീസ്:- ...

  Read More
 • po

  അലമാര

  5 days ago

  സംവിധാനം:- മിഥുന്‍ മാനുവല്‍ തോമസ്‌ രചന :- ജോണ്‍ മാന്ത്രിക്കല്‍   നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഫുള്‍ ഒണ്‍ സ്റ്റുഡിയോസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- സണ്ണി വെയിന്‍, രണ്‍ജി പണിക്കര്‍,അതിഥി രവി, അജു വര്‍ഗീസ്‌, സുധി കോപ്പ,സൈജു ...

  Read More
 • s

  സൈറ ബാനു

  3 weeks ago

  സംവിധാനം : ആന്റണി സോണി സെബാസ്റ്റ്യന്‍   നിര്‍മ്മാണം: മാക്ട്രോ പിക്ചേഴ്സ്, ആര്‍വി ഫിലിംസ്,ഇറോസ് ഇന്‍റര്‍നാഷണല്‍   കഥ /തിരക്കഥ : ആര്‍.ജെ ഷാന്‍   സംഭാഷണം : ബിപിന്‍ ചന്ദ്രന്‍   സംഗീതം/പശ്ചാത്തല സംഗീതം : ...

  Read More
 • aa

  എബി

  4 weeks ago

  എബി സംവിധാനം :- ശ്രീകാന്ത് മുരളി നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സുവിന്‍ കെ വര്‍ക്കി,ലിറ്റില്‍ ബിഗ്‌ ഫിലിംസ് രചന :- സന്തോഷ്‌ എച്ചിക്കാനം അഭിനേതാക്കള്‍ :- വിനീത് ശ്രീനിവാസന്‍,അജു വര്‍ഗീസ്‌,സുരാജ് വെഞ്ഞാറമൂട്, മെറീന മൈക്കിള്‍,സുധീര്‍ കരമന,ഹരീഷ് ...

  Read More
 • download (6)

  എസ്ര

  1 month ago

  സംവിധാനം:- ജെയ് കെ. നിർമ്മാണം:- എ.വി. അനൂപ്, മുകേഷ് ആർ മേത്ത, സി.വി. സാരഥി രചന:- ജെയ് കെ. കഥ:- ശ്രീജിത്ത് അഭിനേതാക്കൾ:- പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ, പ്രിയ ആനന്ദ് സംഗീതം:- രാഹുൽ രാജ് ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത്ത് വാസുദേവ് ...

  Read More
 • Coming Soon

  • 1971 ബിയോണ്ട് ദി ബോര്‍ഡേഴ്സ്

   1 month ago

   സംവിധാനം:- മേജര്‍ രവി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഹനീഫ് മുഹമ്മദ്, റെഡ്റോസ് എന്റര്‍ടെയിന്‍മെന്റ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- മോഹന്‍ലാല്‍, ആശാ ശരത്ത്, ശ്രിദ്ധ, അല്ലു സിരീഷ്, റാണ ദഗ്ഗുബതി ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത് വാസുദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം ...

   Read More
  • ചങ്ക്സ്

   1 month ago

     സംവിധാനം:- ഒമര്‍ ലുലു തിരക്കഥ:- സനൂപ് തൈക്കുടം, ജോസഫ് വിജീഷ്, അനീഷ് ഹമീദ് നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- വൈശാഖ് രാജ, വൈശാഖാ സിനിമ അഭിനേതാക്കള്‍ :- ബാലു വര്‍ഗ്ഗീസ്, ധര്‍മജന്‍ ബോള്‍ഗാട്ടി, വൈശാഖ് അവതരണം ...

   Read More
  • ടേക്ക് ഓഫ്

   2 months ago

   സംവിധാനം :- മഹേഷ്‌ നാരായണന്‍ നിർമ്മാണം & ബാനർ :- ആന്‍റോ ജോസഫ്&ആന്‍ മെഗാ മീഡിയ തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- പി.വി ഷാജി കുമാര്‍ അഭിനേതാക്കൾ :- കുഞ്ചാക്കോ ബോബന്‍, ഫഹദ് ഫാസില്‍,ആസിഫ് അലി ,പാര്‍വതി ഛായാഗ്രഹണം ...

   Read More
  • പുത്തന്‍പണം

   2 months ago

   സംവിധാനം/രചന ; രഞ്ജിത്ത്   നിര്‍മ്മാണം&ബാനര്‍ ; രഞ്ജിത്ത്, എബ്രഹാം മാത്യൂ,അരുണ്‍ നാരായണന്‍/ ത്രീ കളര്‍ സിനിമ   അഭിനേതാക്കള്‍ ; മമ്മൂട്ടി, രണ്‍ജി പണിക്കര്‍, മാമുക്കോയ, സിദ്ധിക്ക്, സായ്കുമാര്‍, ഇനിയ   ഛായാഗ്രഹണം :- ഓം ...

   Read More
  • തൊണ്ടിമുതലും ദൃക്സാക്ഷിയും

   4 months ago

   സംവിധാനം – ദിലീഷ് പോത്തന്‍ രചന – സജീവ്‌ പാഴൂര്‍ നിര്‍മ്മാണം – സന്ദീപ്‌ സേനന്‍, അനീഷ്‌ എം തോമസ്‌ അഭിനേതാക്കള്‍ – ഫഹദ് ഫാസില്‍, അലന്‍സിയര്‍ സംഗീതം – ബിജിബാല്‍ ചിത്രസംയോജനം – കിരണ്‍ ദാസ് ...

   Read More