Just In

lathika-singer

ഗായകര്‍ക്കെതിരെ വിമര്‍ശനവുമായി പ്രശസ്ത ഗായിക ലതിക

ഗാനമേള എല്ലാവര്ക്കും പ്രിയപ്പെട്ട ഒരു സ്റ്റേജ് പ്രോഗ്രാം തന്നെയാണ്. ഏതൊരു സ്റ്റേജ് പരിപാടിയിലും ഇപ്പോള്‍ പാട്ട് ഒരു നിര്‍ബന്ധ ഘടകമാണ്. ഇഷ്ടപ്പെട്ട വരികള്‍ മനോഹര ശബ്ദത്തില്‍ വരുമ്പോള്‍ അത് കേള്‍ക്കാന്‍ ആസ്വാദകര്‍ കാത്തിരിക്കുന്നു. സ്റ്റേജ് പരിപാടിക്കിടയില്‍ ഓര്‍ക്കസ്ട്രയോടെയും അല്ലാതെയും പാടുന്ന രീതികള്‍ നിലനില്‍ക്കുന്നു. റെക്കോര്‍ഡിട്ടു ചുണ്ടനക്കുന്ന രീതി ഗായകര്‍ക്കിടയില്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചു വരുന്നതായും അത് ശരിയല്ലെന്നും പ്രശസ്ത ഗായിക ലതിക.

വിദേശ പ്രോഗ്രാമുകളില്‍ ഇപ്പോള്‍ ഇത് സാധാരണമായിക്കഴിഞ്ഞുവെന്നും എന്നാല്‍ ഇത്തരം പ്രവര്‍ത്തി ഗായകരുടെയും ആ പരിപാടി നടത്തിപ്പുകാരുടെയും അന്തസില്ലായ്മയെയാണ് കാണിക്കുന്നതെന്നും ലതിക പറയുന്നു. നാന വാരികയില്‍ എഴുതുന്ന സംഗീതം ശ്രുതിയും ലയത്തിലാണ് ലതിക ഈ അഭിപ്രായം പറയുന്നത്.

പാട്ടുകാര്‍ പാടുന്നത് നേരില്‍ കണ്ടു ആസ്വദിക്കാന്‍ കാശും മുടക്കി വരുന്നവരെ വഞ്ചിക്കുന്നതാണ് ഗായകര്‍ ചുണ്ടനക്കി മാത്രം ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ചെയ്യുന്നത്. ചീറ്റിംഗ് വലിയൊരു ക്രൈം ആണ്. അതിനാല്‍ ജനങ്ങളെ ഇങ്ങനെ ചീറ്റ് ചെയ്യുന്ന ഗായകരും ചെയ്യുന്നത് ക്രൈമാണെന്നും ഗായിക പറയുന്നു. ഇതിനൊക്കെ നിയയമം വന്നാല്‍ ഗായകര്‍ അകത്തുപോകും. സ്റ്റേജില്‍ ഓടി നടന്നൊന്നും പാടാന്‍ കഴിയില്ല. സൌണ്ട് വേരിയേഷന്‍ വരും. എന്നാല്‍ റിക്കോര്ഡ് ഇട്ട് ചെയ്യുന്ന ഗായകര്‍ക്ക് ഇത് എന്ത് വേണമെങ്കിലും ചെയ്യാം.

Share This Article

പതിനഞ്ചു രൂപയ്ക്ക് ‘മമ്മൂക്ക’

Next Story »

സഞ്ജയ്ദത്ത് മമ്മൂട്ടിയുടെ വേഷത്തില്‍

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Now Showing

 • 17457577_10154662064129888_1782976689331084272_n

  ഹണി ബീ 2

  5 days ago

  സംവിധാനം:- ജീന്‍ പോള്‍ ലാല്‍ നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ലാല്‍ ക്രിയേഷന്‍സ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ആസിഫ് അലി, ഭാവന, ശ്രീനാഥ്‌ ഭാസി, ലാല്‍, ലന സംഗീത സംവിധാനം:- ദീപക് ദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം റിലീസ്:- ...

  Read More
 • po

  അലമാര

  1 week ago

  സംവിധാനം:- മിഥുന്‍ മാനുവല്‍ തോമസ്‌ രചന :- ജോണ്‍ മാന്ത്രിക്കല്‍   നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഫുള്‍ ഒണ്‍ സ്റ്റുഡിയോസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- സണ്ണി വെയിന്‍, രണ്‍ജി പണിക്കര്‍,അതിഥി രവി, അജു വര്‍ഗീസ്‌, സുധി കോപ്പ,സൈജു ...

  Read More
 • s

  സൈറ ബാനു

  4 weeks ago

  സംവിധാനം : ആന്റണി സോണി സെബാസ്റ്റ്യന്‍   നിര്‍മ്മാണം: മാക്ട്രോ പിക്ചേഴ്സ്, ആര്‍വി ഫിലിംസ്,ഇറോസ് ഇന്‍റര്‍നാഷണല്‍   കഥ /തിരക്കഥ : ആര്‍.ജെ ഷാന്‍   സംഭാഷണം : ബിപിന്‍ ചന്ദ്രന്‍   സംഗീതം/പശ്ചാത്തല സംഗീതം : ...

  Read More
 • download (6)

  എസ്ര

  2 months ago

  സംവിധാനം:- ജെയ് കെ. നിർമ്മാണം:- എ.വി. അനൂപ്, മുകേഷ് ആർ മേത്ത, സി.വി. സാരഥി രചന:- ജെയ് കെ. കഥ:- ശ്രീജിത്ത് അഭിനേതാക്കൾ:- പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ, പ്രിയ ആനന്ദ് സംഗീതം:- രാഹുൽ രാജ് ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത്ത് വാസുദേവ് ...

  Read More
 • ORU-MEXICAN-APARATHA

  ഒരു മെക്സിക്കൻ അപാരത

  2 months ago

  സംവിധാനം:- ടോം ഇമ്മട്ടി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- അനൂപ് കണ്ണൻ, അനൂപ് കണ്ണൻ സ്റ്റോറീസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ടോവിനോ തോമസ്, നീരജ് മാധവ്, രൂപേഷ് പീതാംബരൻ, കീർത്തി സുരേഷ് ഛായാഗ്രഹണം:- പ്രകാശ് വേലായുധന്‍ സംഗീതം:- മണികണ്ഠന്‍ ...

  Read More
 • Coming Soon

  • 1971 ബിയോണ്ട് ദി ബോര്‍ഡേഴ്സ്

   2 months ago

   സംവിധാനം:- മേജര്‍ രവി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഹനീഫ് മുഹമ്മദ്, റെഡ്റോസ് എന്റര്‍ടെയിന്‍മെന്റ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- മോഹന്‍ലാല്‍, ആശാ ശരത്ത്, ശ്രിദ്ധ, അല്ലു സിരീഷ്, റാണ ദഗ്ഗുബതി ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത് വാസുദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം ...

   Read More
  • ചങ്ക്സ്

   2 months ago

     സംവിധാനം:- ഒമര്‍ ലുലു തിരക്കഥ:- സനൂപ് തൈക്കുടം, ജോസഫ് വിജീഷ്, അനീഷ് ഹമീദ് നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- വൈശാഖ് രാജ, വൈശാഖാ സിനിമ അഭിനേതാക്കള്‍ :- ബാലു വര്‍ഗ്ഗീസ്, ധര്‍മജന്‍ ബോള്‍ഗാട്ടി, വൈശാഖ് അവതരണം ...

   Read More
  • പുത്തന്‍പണം

   2 months ago

   സംവിധാനം/രചന ; രഞ്ജിത്ത്   നിര്‍മ്മാണം&ബാനര്‍ ; രഞ്ജിത്ത്, എബ്രഹാം മാത്യൂ,അരുണ്‍ നാരായണന്‍/ ത്രീ കളര്‍ സിനിമ   അഭിനേതാക്കള്‍ ; മമ്മൂട്ടി, രണ്‍ജി പണിക്കര്‍, മാമുക്കോയ, സിദ്ധിക്ക്, സായ്കുമാര്‍, ഇനിയ   ഛായാഗ്രഹണം :- ഓം ...

   Read More
  • തൊണ്ടിമുതലും ദൃക്സാക്ഷിയും

   4 months ago

   സംവിധാനം – ദിലീഷ് പോത്തന്‍ രചന – സജീവ്‌ പാഴൂര്‍ നിര്‍മ്മാണം – സന്ദീപ്‌ സേനന്‍, അനീഷ്‌ എം തോമസ്‌ അഭിനേതാക്കള്‍ – ഫഹദ് ഫാസില്‍, അലന്‍സിയര്‍ സംഗീതം – ബിജിബാല്‍ ചിത്രസംയോജനം – കിരണ്‍ ദാസ് ...

   Read More
  • ‘കമ്മാരസംഭവം’

   4 months ago

   സംവിധാനം :- രതീഷ് അമ്പാട്ട് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- ഗോകുലം ഗോപാലൻ, ശ്രീ ഗോകുലം മൂവീസ് കഥ, തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- മുരളീഗോപി അഭിനേതാക്കൾ :- ദിലീപ്, ബോബി സിംഹ, മുരളീ ഗോപി, സിദ്ധാർത്ഥ് തുടങ്ങിയവർ. ...

   Read More