Just In

lathika-singer

ഗായകര്‍ക്കെതിരെ വിമര്‍ശനവുമായി പ്രശസ്ത ഗായിക ലതിക

ഗാനമേള എല്ലാവര്ക്കും പ്രിയപ്പെട്ട ഒരു സ്റ്റേജ് പ്രോഗ്രാം തന്നെയാണ്. ഏതൊരു സ്റ്റേജ് പരിപാടിയിലും ഇപ്പോള്‍ പാട്ട് ഒരു നിര്‍ബന്ധ ഘടകമാണ്. ഇഷ്ടപ്പെട്ട വരികള്‍ മനോഹര ശബ്ദത്തില്‍ വരുമ്പോള്‍ അത് കേള്‍ക്കാന്‍ ആസ്വാദകര്‍ കാത്തിരിക്കുന്നു. സ്റ്റേജ് പരിപാടിക്കിടയില്‍ ഓര്‍ക്കസ്ട്രയോടെയും അല്ലാതെയും പാടുന്ന രീതികള്‍ നിലനില്‍ക്കുന്നു. റെക്കോര്‍ഡിട്ടു ചുണ്ടനക്കുന്ന രീതി ഗായകര്‍ക്കിടയില്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചു വരുന്നതായും അത് ശരിയല്ലെന്നും പ്രശസ്ത ഗായിക ലതിക.

വിദേശ പ്രോഗ്രാമുകളില്‍ ഇപ്പോള്‍ ഇത് സാധാരണമായിക്കഴിഞ്ഞുവെന്നും എന്നാല്‍ ഇത്തരം പ്രവര്‍ത്തി ഗായകരുടെയും ആ പരിപാടി നടത്തിപ്പുകാരുടെയും അന്തസില്ലായ്മയെയാണ് കാണിക്കുന്നതെന്നും ലതിക പറയുന്നു. നാന വാരികയില്‍ എഴുതുന്ന സംഗീതം ശ്രുതിയും ലയത്തിലാണ് ലതിക ഈ അഭിപ്രായം പറയുന്നത്.

പാട്ടുകാര്‍ പാടുന്നത് നേരില്‍ കണ്ടു ആസ്വദിക്കാന്‍ കാശും മുടക്കി വരുന്നവരെ വഞ്ചിക്കുന്നതാണ് ഗായകര്‍ ചുണ്ടനക്കി മാത്രം ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ചെയ്യുന്നത്. ചീറ്റിംഗ് വലിയൊരു ക്രൈം ആണ്. അതിനാല്‍ ജനങ്ങളെ ഇങ്ങനെ ചീറ്റ് ചെയ്യുന്ന ഗായകരും ചെയ്യുന്നത് ക്രൈമാണെന്നും ഗായിക പറയുന്നു. ഇതിനൊക്കെ നിയയമം വന്നാല്‍ ഗായകര്‍ അകത്തുപോകും. സ്റ്റേജില്‍ ഓടി നടന്നൊന്നും പാടാന്‍ കഴിയില്ല. സൌണ്ട് വേരിയേഷന്‍ വരും. എന്നാല്‍ റിക്കോര്ഡ് ഇട്ട് ചെയ്യുന്ന ഗായകര്‍ക്ക് ഇത് എന്ത് വേണമെങ്കിലും ചെയ്യാം.

Share This Article

പതിനഞ്ചു രൂപയ്ക്ക് ‘മമ്മൂക്ക’

Next Story »

സഞ്ജയ്ദത്ത് മമ്മൂട്ടിയുടെ വേഷത്തില്‍

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Now Showing

 • the-

  ദി ഗ്രേറ്റ്‌ ഫാദര്‍

  3 weeks ago

  സംവിധാനം/രചന :- ഹനീഷ് അദേനി   നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- പൃഥ്വിരാജ്, സന്തോഷ്‌ ശിവന്‍, ആര്യ, ഷാജി നടേശന്‍/ആഗസ്റ്റ് സിനിമാസ്   അഭിനേതാക്കള്‍ :- മമ്മൂട്ടി,ആര്യ,സ്നേഹ,ബേബി അനിഘ, മാളവിക മോഹനന്‍, മിയ   സംഗീതം :- ...

  Read More
 • Fnews4786img

  1971 ബിയോണ്ട് ദി ബോര്‍ഡേഴ്സ്

  3 months ago

  സംവിധാനം:- മേജര്‍ രവി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഹനീഫ് മുഹമ്മദ്, റെഡ്റോസ് എന്റര്‍ടെയിന്‍മെന്റ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- മോഹന്‍ലാല്‍, ആശാ ശരത്ത്, ശ്രിദ്ധ, അല്ലു സിരീഷ്, റാണ ദഗ്ഗുബതി ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത് വാസുദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം ...

  Read More
 • ta

  ടേക്ക് ഓഫ്

  3 months ago

  സംവിധാനം :- മഹേഷ്‌ നാരായണന്‍ നിർമ്മാണം & ബാനർ :- ആന്‍റോ ജോസഫ്&ആന്‍ മെഗാ മീഡിയ തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- പി.വി ഷാജി കുമാര്‍ അഭിനേതാക്കൾ :- കുഞ്ചാക്കോ ബോബന്‍, ഫഹദ് ഫാസില്‍,ആസിഫ് അലി ,പാര്‍വതി ഛായാഗ്രഹണം ...

  Read More
 • pu

  പുത്തന്‍പണം

  3 months ago

  സംവിധാനം/രചന ; രഞ്ജിത്ത്   നിര്‍മ്മാണം&ബാനര്‍ ; രഞ്ജിത്ത്, എബ്രഹാം മാത്യൂ,അരുണ്‍ നാരായണന്‍/ ത്രീ കളര്‍ സിനിമ   അഭിനേതാക്കള്‍ ; മമ്മൂട്ടി, രണ്‍ജി പണിക്കര്‍, മാമുക്കോയ, സിദ്ധിക്ക്, സായ്കുമാര്‍, ഇനിയ   ഛായാഗ്രഹണം :- ഓം ...

  Read More
 • jorjettans

  ജോർജ്ജേട്ടൻ’സ് പൂരം

  5 months ago

    കഥ, സംവിധാനം :- കെ.ബിജു നിർമ്മാണം & ബാനർ :- അരുൺ ഘോഷ്, ബിജോയ് ചന്ദ്രൻ & ശിവാനി സൂരജ്, ചാന്ദ് വി ക്രിയേഷൻസ് & ശിവാനി എന്റർടെയിൻമെന്റ് തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- വൈ.വി.രാജേഷ് അഭിനേതാക്കൾ ...

  Read More
 • Coming Soon

  • ചങ്ക്സ്

   3 months ago

     സംവിധാനം:- ഒമര്‍ ലുലു തിരക്കഥ:- സനൂപ് തൈക്കുടം, ജോസഫ് വിജീഷ്, അനീഷ് ഹമീദ് നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- വൈശാഖ് രാജ, വൈശാഖാ സിനിമ അഭിനേതാക്കള്‍ :- ബാലു വര്‍ഗ്ഗീസ്, ധര്‍മജന്‍ ബോള്‍ഗാട്ടി, വൈശാഖ് അവതരണം ...

   Read More
  • തൊണ്ടിമുതലും ദൃക്സാക്ഷിയും

   5 months ago

   സംവിധാനം – ദിലീഷ് പോത്തന്‍ രചന – സജീവ്‌ പാഴൂര്‍ നിര്‍മ്മാണം – സന്ദീപ്‌ സേനന്‍, അനീഷ്‌ എം തോമസ്‌ അഭിനേതാക്കള്‍ – ഫഹദ് ഫാസില്‍, അലന്‍സിയര്‍ സംഗീതം – ബിജിബാല്‍ ചിത്രസംയോജനം – കിരണ്‍ ദാസ് ...

   Read More
  • ‘കമ്മാരസംഭവം’

   5 months ago

   സംവിധാനം :- രതീഷ് അമ്പാട്ട് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- ഗോകുലം ഗോപാലൻ, ശ്രീ ഗോകുലം മൂവീസ് കഥ, തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- മുരളീഗോപി അഭിനേതാക്കൾ :- ദിലീപ്, ബോബി സിംഹ, മുരളീ ഗോപി, സിദ്ധാർത്ഥ് തുടങ്ങിയവർ. ...

   Read More
  • ‘ടിയാൻ’

   5 months ago

   സംവിധാനം :- ജിയെൻ കൃഷ്ണകുമാർ നിർമ്മാണം & ബാനർ :- ഹനീഫ് മൊഹമ്മദ്, റെഡ് റോസ് ക്രിയേഷൻസ് കഥ, തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- മുരളി ഗോപി അഭിനേതാക്കൾ :- പൃഥ്വിരാജ്, ഇന്ദ്രജിത്ത്, മുരളി ഗോപി, ഷൈൻ ടോം ...

   Read More
  • ‘സോളോ’

   5 months ago

   രചന, സംവിധാനം :- ബിജോയ് നമ്പ്യാർ നിർമ്മാണം & ബാനർ :- എബ്രഹാം മാത്യു & ബിജോയ് നമ്പ്യാർ, ഗേറ്റ്എവേയ് ഫിലിംസ് & അബാം ഫിലിംസ് അഭിനേതാക്കൾ :- ദുൽക്കർ സൽമാൻ, ആൻസൻ പോൾ, ആരതി വെങ്കിടേഷ്, ...

   Read More