Just In

lathika-singer

ഗായകര്‍ക്കെതിരെ വിമര്‍ശനവുമായി പ്രശസ്ത ഗായിക ലതിക

ഗാനമേള എല്ലാവര്ക്കും പ്രിയപ്പെട്ട ഒരു സ്റ്റേജ് പ്രോഗ്രാം തന്നെയാണ്. ഏതൊരു സ്റ്റേജ് പരിപാടിയിലും ഇപ്പോള്‍ പാട്ട് ഒരു നിര്‍ബന്ധ ഘടകമാണ്. ഇഷ്ടപ്പെട്ട വരികള്‍ മനോഹര ശബ്ദത്തില്‍ വരുമ്പോള്‍ അത് കേള്‍ക്കാന്‍ ആസ്വാദകര്‍ കാത്തിരിക്കുന്നു. സ്റ്റേജ് പരിപാടിക്കിടയില്‍ ഓര്‍ക്കസ്ട്രയോടെയും അല്ലാതെയും പാടുന്ന രീതികള്‍ നിലനില്‍ക്കുന്നു. റെക്കോര്‍ഡിട്ടു ചുണ്ടനക്കുന്ന രീതി ഗായകര്‍ക്കിടയില്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചു വരുന്നതായും അത് ശരിയല്ലെന്നും പ്രശസ്ത ഗായിക ലതിക.

വിദേശ പ്രോഗ്രാമുകളില്‍ ഇപ്പോള്‍ ഇത് സാധാരണമായിക്കഴിഞ്ഞുവെന്നും എന്നാല്‍ ഇത്തരം പ്രവര്‍ത്തി ഗായകരുടെയും ആ പരിപാടി നടത്തിപ്പുകാരുടെയും അന്തസില്ലായ്മയെയാണ് കാണിക്കുന്നതെന്നും ലതിക പറയുന്നു. നാന വാരികയില്‍ എഴുതുന്ന സംഗീതം ശ്രുതിയും ലയത്തിലാണ് ലതിക ഈ അഭിപ്രായം പറയുന്നത്.

പാട്ടുകാര്‍ പാടുന്നത് നേരില്‍ കണ്ടു ആസ്വദിക്കാന്‍ കാശും മുടക്കി വരുന്നവരെ വഞ്ചിക്കുന്നതാണ് ഗായകര്‍ ചുണ്ടനക്കി മാത്രം ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ചെയ്യുന്നത്. ചീറ്റിംഗ് വലിയൊരു ക്രൈം ആണ്. അതിനാല്‍ ജനങ്ങളെ ഇങ്ങനെ ചീറ്റ് ചെയ്യുന്ന ഗായകരും ചെയ്യുന്നത് ക്രൈമാണെന്നും ഗായിക പറയുന്നു. ഇതിനൊക്കെ നിയയമം വന്നാല്‍ ഗായകര്‍ അകത്തുപോകും. സ്റ്റേജില്‍ ഓടി നടന്നൊന്നും പാടാന്‍ കഴിയില്ല. സൌണ്ട് വേരിയേഷന്‍ വരും. എന്നാല്‍ റിക്കോര്ഡ് ഇട്ട് ചെയ്യുന്ന ഗായകര്‍ക്ക് ഇത് എന്ത് വേണമെങ്കിലും ചെയ്യാം.

Share This Article

പതിനഞ്ചു രൂപയ്ക്ക് ‘മമ്മൂക്ക’

Next Story »

സഞ്ജയ്ദത്ത് മമ്മൂട്ടിയുടെ വേഷത്തില്‍

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Now Showing

 • aa

  എബി

  22 hours ago

  എബി സംവിധാനം :- ശ്രീകാന്ത് മുരളി നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സുവിന്‍ കെ വര്‍ക്കി,ലിറ്റില്‍ ബിഗ്‌ ഫിലിംസ് രചന :- സന്തോഷ്‌ എച്ചിക്കാനം അഭിനേതാക്കള്‍ :- വിനീത് ശ്രീനിവാസന്‍,അജു വര്‍ഗീസ്‌,സുരാജ് വെഞ്ഞാറമൂട്, മെറീന മൈക്കിള്‍,സുധീര്‍ കരമന,ഹരീഷ് ...

  Read More
 • download (6)

  എസ്ര

  2 weeks ago

  സംവിധാനം:- ജെയ് കെ. നിർമ്മാണം:- എ.വി. അനൂപ്, മുകേഷ് ആർ മേത്ത, സി.വി. സാരഥി രചന:- ജെയ് കെ. കഥ:- ശ്രീജിത്ത് അഭിനേതാക്കൾ:- പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ, പ്രിയ ആനന്ദ് സംഗീതം:- രാഹുൽ രാജ് ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത്ത് വാസുദേവ് ...

  Read More
 • suriya-s3-759

  സിങ്കം 3

  2 weeks ago

  രചന, സംവിധാനം:- ഹരി നിർമ്മാണം & ബാനർ :- ജ്ഞാനവേല്‍ രാജ അഭിനേതാക്കള്‍ :-സൂര്യ, അനുഷ്ക, ശ്രുതിഹാസന്‍ ഛായാഗ്രഹണം :- പ്രിയന്‍ ചിത്രസംയോജനം :- വി ടി വിജയന്‍, ടി എസ് ജോയ് സംഗീതം :- ഹാരിസ് ...

  Read More
 • fukri

  ‘ഫുക്രി’

  3 weeks ago

  രചന, സംവിധാനം- സിദ്ധിക്ക് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സിദ്ധിക്ക്, വൈശാഖ് രാജന്‍, ജെന്‍സോ ജോസ്/എസ് ടാക്കീസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :-ജയസൂര്യ,ലാല്‍,സിദ്ധിക്ക്,കെ.പി.എസി.ലളിത,ഹരീഷ്കണാരന്‍,ജനാര്‍ദ്ദനന്‍,ഭഗത് മാനുവല്‍, നസീര്‍ സക്രാന്തി , ജോജു ജോര്‍ജ്ജ്,പ്രയാഗ മാര്‍ട്ടിന്‍,അനുസിത്താര ഛായാഗ്രഹണം :- വിജയ്‌ ഉലകനാഥ് ചിത്രസംയോജനം ...

  Read More
 • m

  മുന്തിരിവള്ളികള്‍ തളിര്‍ക്കുമ്പോള്‍

  1 month ago

    സംവിധാനം :- ജിബു ജേക്കബ് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സോഫിയ പോള്‍&വീക്കന്‍ഡ് ബ്ലോക്ക് ബസ്റ്റര്‍ തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- സിന്ധുരാജ് അഭിനേതാക്കൾ :- മോഹന്‍ലാല്‍,മീന,അനൂപ്‌ മേനോന്‍, അലന്‍സിയര്‍,ശ്രിന്ദ വഹാബ്,സനൂപ് സന്തോഷ്‌,ഐമ റോസ്മി,കലാഭവന്‍ ഷാജോണ്‍, ബിന്ദു ...

  Read More
 • Coming Soon

  • ഒരു മെക്സിക്കൻ അപാരത

   2 weeks ago

   സംവിധാനം:- ടോം ഇമ്മട്ടി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- അനൂപ് കണ്ണൻ, അനൂപ് കണ്ണൻ സ്റ്റോറീസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ടോവിനോ തോമസ്, നീരജ് മാധവ്, രൂപേഷ് പീതാംബരൻ, കീർത്തി സുരേഷ് ഛായാഗ്രഹണം:- പ്രകാശ് വേലായുധന്‍ സംഗീതം:- മണികണ്ഠന്‍ ...

   Read More
  • 1971 ബിയോണ്ട് ദി ബോര്‍ഡേഴ്സ്

   2 weeks ago

   സംവിധാനം:- മേജര്‍ രവി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഹനീഫ് മുഹമ്മദ്, റെഡ്റോസ് എന്റര്‍ടെയിന്‍മെന്റ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- മോഹന്‍ലാല്‍, ആശാ ശരത്ത്, ശ്രിദ്ധ, അല്ലു സിരീഷ്, റാണ ദഗ്ഗുബതി ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത് വാസുദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം ...

   Read More
  • ചങ്ക്സ്

   2 weeks ago

     സംവിധാനം:- ഒമര്‍ ലുലു തിരക്കഥ:- സനൂപ് തൈക്കുടം, ജോസഫ് വിജീഷ്, അനീഷ് ഹമീദ് നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- വൈശാഖ് രാജ, വൈശാഖാ സിനിമ അഭിനേതാക്കള്‍ :- ബാലു വര്‍ഗ്ഗീസ്, ധര്‍മജന്‍ ബോള്‍ഗാട്ടി, വൈശാഖ് അവതരണം ...

   Read More
  • അയാള്‍ ജീവിച്ചിരിപ്പുണ്ട്

   2 weeks ago

   സംവിധാനം:- വ്യാസന്‍ കെ പി നിർമ്മാണം :- 44 ഫിലിംസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :-വിജയ്‌ ബാബു, മണികണ്ഠന്‍, നമ്രത ഗെയ്ക്ക്‌വാദ്, ഗോകുല്‍, പ്രസാദ്, ശ്രീജിത്ത്, സുധീര്‍ കരമന ഛായാഗ്രഹണം :- ഹരി നായര്‍ ചിത്രസംയോജനം :- വി ടി ...

   Read More
  • അങ്കമാലി ഡയറീസ്

   1 month ago

   സംവിധാനം :- ലിജോ ജോസ് പല്ലിശ്ശേരി നിർമ്മാണം & ബാനർ :- വിജയ്‌ ബാബു &ഫ്രൈഡേ ഫിലിം ഹൗസ് കഥ ,തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- ചെമ്പന്‍ വിനോദ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ആന്റണി വര്‍ഗീസ്‌ (കൂടാതെ നിരവധി പുതുമുഖങ്ങളും ...

   Read More