Just In

cinemamohi

ഒരു ഫീനിക്സ് പക്ഷിയുടെ കഥ; ഞാൻ സിനിമാമോഹി (റിവ്യൂ)

പ്രണയം, മോഹം, മോഹഭംഗം ഇവയില്ലാത്ത മനുഷ്യര്‍ സമൂഹത്തില്‍ ഉണ്ടാവില്ല. കാമുകിയും പ്രണയവും ഭാര്യയും സിനിമയായ ചലച്ചിത്ര സംവിധായകര്‍ നമുക്കുണ്ടായിരുന്നു. അത്തരത്തില്‍ സിനിമയെ മോഹിക്കുകയും ഭ്രാന്ത് പിടിച്ചു അതിന്റ്റെ സ്വപ്ന വഴികളിലേക്ക് എത്തുവാന്‍ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു ചെറുപ്പക്കാരന്റെ കഥയാണ്‌ സിനിമാ മോഹി.

മലബാറിൽ തുടങ്ങി കേരളത്തിലെ അങ്ങോളം ഇങ്ങോളം ഉള്ള സിനിമാപ്രേമികളായ സുഹൃത്തുക്കൾ ചേർന്ന് യാഥാർഥ്യമാക്കിയ ഒരു ഹ്ര്വസ്വ ചിത്രം. സിനിമ സംവിധായകൻ ആവാൻ വീടും നാടും മറന്നു ഇറങ്ങിത്തിരിക്കുന്ന അഭിമന്യു എന്ന ചെറുപ്പക്കക്കാരന്റെയും അവന്റെ കൂട്ടുകാരുടെയും കഥ പറയുന്ന ഈ ചിത്രം സംവിധാനം ചെയ്തിരിക്കുന്നത് പ്രിൻസ് ജോയി ആണ്. എട്ടുകാലി എന്ന തന്റെ ആദ്യ ഹൃസ്വ ചിത്രത്തിലൂടെ ശ്രദ്ധേയനാണ് പ്രിൻസ് ജോയി. അശ്വിൻ പ്രകാശ് ജിഷ്ണു ആർ നായർ എന്നിവർ ചേര്‍ന്ന് തിരക്കഥ രചിച്ചിരിക്കുന്ന ഈ ചെറു ചിത്രം പ്രേക്ഷകനെ പിടിച്ചിരുത്തുന്നു.

പേര് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പോലെ തന്നെ സിനിമാമോഹവും പേറി നടക്കുന്ന ഒരു പറ്റം ചെറുപ്പക്കാരുടെ കഥയാണ് ചിത്രത്തിന്റെ ഇതിവൃത്തം. ബാലനും മഞ്ഞില്‍ വിരിഞ്ഞപൂക്കളും മലയാള സിനിമയിൽ ഉണ്ടാക്കിയ വിപ്ലവ ചരിത്രം കേട്ടും, രാജമാണിക്ക്യവും ദൃശ്യവും പ്രേമവും ഉണ്ടാക്കിയ ഊര്‍ജ്ജം അനുഭവിച്ചും സിനിമാമോഹം തലക്ക് പിടിച്ച യുവത്വത്തിന്‍റെ കഥയാണിത്. നിങ്ങള്‍ക്ക് സിനിമാമോഹമുണ്ടോ? നിങ്ങൾ സിനിമയെ പ്രണയിക്കുന്നുണ്ടോ..?? എങ്കിൽ നിങ്ങൾ കടന്നു പോയേക്കാവുന്ന വഴികൾ ഈ ചിത്രം നിങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നില്‍ തുറന്നിടും. ഒന്നുമില്ലയികയിൽ നിന്ന് സിനിമക്കാരനായ വ്യക്തി ആണോ നിങ്ങൾ? എങ്കിൽ നിങ്ങള്‍ കടന്നു പോയ വഴികളിലൂടെയല്ലേ ഈ ചിത്രം വീണ്ടും നിങ്ങളെ കൂടെ കൊണ്ട് പോകുന്നതെന്ന് ചിന്തിപികുന്നാ ഈ ചിത്രം സിനിമാ മേഖലയിലെ കള്ളത്തരങ്ങള്‍ തുറന്നു കാണിക്കുന്നു. സിനിമയെ ജീവിതം പോലെയും ശ്വാസം പോലെയും നെഞ്ചില്‍ ഏറ്റുന്ന ഓരോ സിനിമ മോഹിയുടെയും കഥയാണിതെന്ന് പറയാം .

“ലോകം മുഴുവൻ നമുകെതിരാനെന്നു തോന്നുമ്പോൾ തിരിഞ്ഞു നിന്നൊരു സെൽഫീ എടുത്തൽ മതി; ആലോകം നമുക്കൊപ്പമുണ്ട് ” എന്ന ആശ്വാസത്തിന്റെ വാക്കുകള്‍ ചേര്‍ത്തു കൊണ്ട് കൂടെ നടക്കുന്ന സൌഹൃദങ്ങള്‍..

നവാഗതരായ ധീരജ് ഡെന്നി, സുബിൻ പ്രിൻസ് ,അനസ്, അബി, നീരജ് എന്നിവർ പ്രധാന വേഷത്തിലെത്തുന്ന ചിത്രത്തിൽ ഐഡിയ സ്റ്റാർ സിങ്ങർ ഫെയിം ശ്രീനാഥ് നായർ ഒരു സുപ്രധാന വേഷം കൈകാര്യം ചെയ്തിരിക്കുന്നു. എട്ടുകാലി പ്രോഡക്ഷണ്സിന്‍റെ ബാനറിൽ ടീം എട്ടുകാലി നിർമിക്കുന്നചിത്രം പ്രിൻസ് ജോയ് സംവിധാനം ചെയുന്നു, ജിഷ്ണു ആർ നായർ, അശ്വിൻ പ്രകാശ്‌ കഥ, തിരക്കഥ, രചിച്ചപ്പോൾ, ക്യാമറ കൈകാര്യം ചെയ്തിരിക്കന്നത് നിധിൻ മനതണയും എഡിറ്റിംഗ് രജീഷ് രാജനുമാണ്. ഗാന രചയിതാവ് മനു മൻജിത്‌ വരികളെഴുതിയ ചിത്രത്തിന് സംഗീതം നല്കിയിരിക്കുന്നത് സാജൻ കെ റാം ആണ്.

ഫീനിക്സ് പക്ഷിയെ പോലെ വീഴ്ചയിൽ നിന്നും ഉയർന്നുപറക്കുന്ന തീവ്രമായ ആഗ്രഹത്തിന്റെ കഥ പറയുന്ന ഒരു ചെറു ചിത്രമാണ് സിനിമാ മോഹി. മോഹങ്ങള്‍ ബാക്കിയാവുന്നവന്റെ നൊമ്പരം..

സിനിമ മോഷണത്തെകുറിച്ചു നിരവധി ചര്‍ച്ചകള്‍ വന്നു കഴിഞ്ഞു. ഉദയനാണു താരമെന്ന റോഷന്‍ ആന്ട്രൂസ് മോഹന്‍ലാല്‍ ചിത്രം ഈ വിഷയത്തെ മനോഹരമായി ആവിഷ്കരിച്ചു. എന്നാല്‍ ഒരാളുടെ തിരക്കഥ സ്വന്തം പേരിലാക്കുന്നതൂ അയാളുടെ സര്ഗ്ഗത്മകതയോടെ ചെയ്യുന്ന വഞ്ചനയാണ്.

Share This Article

ലൂസിഫറിനെക്കുറിച്ചും ടിയാനെക്കുറിച്ചും പൃഥ്വിരാജ്; ‘രാജുവേട്ടാ ഒന്നും തിരിയുന്നില്ല’ എന്ന് ആരാധകര്‍

Next Story »

ഉറി ഭീകരാക്രമണത്തെ കുറിച്ചുള്ള മോഹന്‍ലാലിന്റെ ബ്ലോഗില്‍ നിന്നും മനോഹരമായ ഒരു ദേശഭക്തിഗാനം

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Now Showing

 • aa

  എബി

  22 hours ago

  എബി സംവിധാനം :- ശ്രീകാന്ത് മുരളി നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സുവിന്‍ കെ വര്‍ക്കി,ലിറ്റില്‍ ബിഗ്‌ ഫിലിംസ് രചന :- സന്തോഷ്‌ എച്ചിക്കാനം അഭിനേതാക്കള്‍ :- വിനീത് ശ്രീനിവാസന്‍,അജു വര്‍ഗീസ്‌,സുരാജ് വെഞ്ഞാറമൂട്, മെറീന മൈക്കിള്‍,സുധീര്‍ കരമന,ഹരീഷ് ...

  Read More
 • download (6)

  എസ്ര

  2 weeks ago

  സംവിധാനം:- ജെയ് കെ. നിർമ്മാണം:- എ.വി. അനൂപ്, മുകേഷ് ആർ മേത്ത, സി.വി. സാരഥി രചന:- ജെയ് കെ. കഥ:- ശ്രീജിത്ത് അഭിനേതാക്കൾ:- പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ, പ്രിയ ആനന്ദ് സംഗീതം:- രാഹുൽ രാജ് ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത്ത് വാസുദേവ് ...

  Read More
 • suriya-s3-759

  സിങ്കം 3

  2 weeks ago

  രചന, സംവിധാനം:- ഹരി നിർമ്മാണം & ബാനർ :- ജ്ഞാനവേല്‍ രാജ അഭിനേതാക്കള്‍ :-സൂര്യ, അനുഷ്ക, ശ്രുതിഹാസന്‍ ഛായാഗ്രഹണം :- പ്രിയന്‍ ചിത്രസംയോജനം :- വി ടി വിജയന്‍, ടി എസ് ജോയ് സംഗീതം :- ഹാരിസ് ...

  Read More
 • fukri

  ‘ഫുക്രി’

  3 weeks ago

  രചന, സംവിധാനം- സിദ്ധിക്ക് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സിദ്ധിക്ക്, വൈശാഖ് രാജന്‍, ജെന്‍സോ ജോസ്/എസ് ടാക്കീസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :-ജയസൂര്യ,ലാല്‍,സിദ്ധിക്ക്,കെ.പി.എസി.ലളിത,ഹരീഷ്കണാരന്‍,ജനാര്‍ദ്ദനന്‍,ഭഗത് മാനുവല്‍, നസീര്‍ സക്രാന്തി , ജോജു ജോര്‍ജ്ജ്,പ്രയാഗ മാര്‍ട്ടിന്‍,അനുസിത്താര ഛായാഗ്രഹണം :- വിജയ്‌ ഉലകനാഥ് ചിത്രസംയോജനം ...

  Read More
 • m

  മുന്തിരിവള്ളികള്‍ തളിര്‍ക്കുമ്പോള്‍

  1 month ago

    സംവിധാനം :- ജിബു ജേക്കബ് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- സോഫിയ പോള്‍&വീക്കന്‍ഡ് ബ്ലോക്ക് ബസ്റ്റര്‍ തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- സിന്ധുരാജ് അഭിനേതാക്കൾ :- മോഹന്‍ലാല്‍,മീന,അനൂപ്‌ മേനോന്‍, അലന്‍സിയര്‍,ശ്രിന്ദ വഹാബ്,സനൂപ് സന്തോഷ്‌,ഐമ റോസ്മി,കലാഭവന്‍ ഷാജോണ്‍, ബിന്ദു ...

  Read More
 • Coming Soon

  • ഒരു മെക്സിക്കൻ അപാരത

   2 weeks ago

   സംവിധാനം:- ടോം ഇമ്മട്ടി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- അനൂപ് കണ്ണൻ, അനൂപ് കണ്ണൻ സ്റ്റോറീസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ടോവിനോ തോമസ്, നീരജ് മാധവ്, രൂപേഷ് പീതാംബരൻ, കീർത്തി സുരേഷ് ഛായാഗ്രഹണം:- പ്രകാശ് വേലായുധന്‍ സംഗീതം:- മണികണ്ഠന്‍ ...

   Read More
  • 1971 ബിയോണ്ട് ദി ബോര്‍ഡേഴ്സ്

   2 weeks ago

   സംവിധാനം:- മേജര്‍ രവി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഹനീഫ് മുഹമ്മദ്, റെഡ്റോസ് എന്റര്‍ടെയിന്‍മെന്റ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- മോഹന്‍ലാല്‍, ആശാ ശരത്ത്, ശ്രിദ്ധ, അല്ലു സിരീഷ്, റാണ ദഗ്ഗുബതി ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത് വാസുദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം ...

   Read More
  • ചങ്ക്സ്

   2 weeks ago

     സംവിധാനം:- ഒമര്‍ ലുലു തിരക്കഥ:- സനൂപ് തൈക്കുടം, ജോസഫ് വിജീഷ്, അനീഷ് ഹമീദ് നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- വൈശാഖ് രാജ, വൈശാഖാ സിനിമ അഭിനേതാക്കള്‍ :- ബാലു വര്‍ഗ്ഗീസ്, ധര്‍മജന്‍ ബോള്‍ഗാട്ടി, വൈശാഖ് അവതരണം ...

   Read More
  • അയാള്‍ ജീവിച്ചിരിപ്പുണ്ട്

   2 weeks ago

   സംവിധാനം:- വ്യാസന്‍ കെ പി നിർമ്മാണം :- 44 ഫിലിംസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :-വിജയ്‌ ബാബു, മണികണ്ഠന്‍, നമ്രത ഗെയ്ക്ക്‌വാദ്, ഗോകുല്‍, പ്രസാദ്, ശ്രീജിത്ത്, സുധീര്‍ കരമന ഛായാഗ്രഹണം :- ഹരി നായര്‍ ചിത്രസംയോജനം :- വി ടി ...

   Read More
  • അങ്കമാലി ഡയറീസ്

   1 month ago

   സംവിധാനം :- ലിജോ ജോസ് പല്ലിശ്ശേരി നിർമ്മാണം & ബാനർ :- വിജയ്‌ ബാബു &ഫ്രൈഡേ ഫിലിം ഹൗസ് കഥ ,തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- ചെമ്പന്‍ വിനോദ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ആന്റണി വര്‍ഗീസ്‌ (കൂടാതെ നിരവധി പുതുമുഖങ്ങളും ...

   Read More