CinemaLatest NewsMovie Gossips

‘എല്ലാം ബോധവത്കരണത്തിന് വേണ്ടിയായിരുന്നു’: മരണ വാർത്തയിൽ പ്രതികരിച്ച് പൂനം പാണ്ഡെ, വിവാദം

മുംബൈ: നടിയും മോഡലുമായ പൂനം പാണ്ഡെ സെർവിക്കൽ ക്യാൻസർ ബാധിച്ചു മരണപ്പെട്ടുവെന്ന വാർത്തയിൽ വൻ ട്വിസ്റ്റ്. പൂനം പാണ്ഡെ ജീവിച്ചിരിപ്പുണ്ട്. ശനിയാഴ്ച രാവിലെ ഒരു വീഡിയോ പ്രസ്താവനയിലൂടെ നടി തന്നെയാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. സെർവിക്കൽ ക്യാൻസറിനെ കുറിച്ചുള്ള അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുകയാണ് തൻ്റെ മരണവാർത്തയുടെ പ്രേരണയെന്ന് പൂനം വീഡിയോയിൽ വാദിച്ചു. പൂനത്തിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തൽ വൻ വിവാദങ്ങൾക്ക് തിരി കൊളുത്തിയിരിക്കുകയാണ്.

‘ഞാൻ ജീവനോടെയുണ്ട്. സെർവിക്കൽ ക്യാൻസർ കാരണം ഞാൻ മരിച്ചിട്ടില്ല. നിർഭാഗ്യവശാൽ, സെർവിക്കൽ ക്യാൻസർ കാരണം ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ട നൂറുകണക്കിന് ആയിരക്കണക്കിന് സ്ത്രീകളെക്കുറിച്ച് എനിക്ക് പറയാനാവില്ല. അവർക്ക് അതിനെക്കുറിച്ച് ഒന്നും ചെയ്യാൻ കഴിയാത്തത് കൊണ്ടല്ല, എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടതെന്ന് അവർക്ക് അറിയില്ലായിരുന്നത് കൊണ്ടാണ്. മറ്റ് അർബുദങ്ങളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, സെർവിക്കൽ ക്യാൻസർ തടയാൻ കഴിയുമെന്ന് നിങ്ങളോട് പറയാൻ ഞാൻ ഇവിടെയുണ്ട്. നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത്, നിങ്ങളുടെ പരിശോധനകൾ പൂർത്തിയാക്കുകയും എച്ച്പിവി വാക്സിൻ എടുക്കുകയും വേണം’, പൂനം പറഞ്ഞു.

വെള്ളിയാഴ്ച അവളുടെ ഔദ്യോഗിക ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം ഹാൻഡിൽ പങ്കിട്ട ഒരു പോസ്റ്റിലാണ് പൂനം പാണ്ഡെയുടെ മരണവാർത്ത ആദ്യമായി പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ‘ഇന്നത്തെ പ്രഭാതം ഞങ്ങൾക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. സെർവിക്കൽ ക്യാൻസർ ബാധിച്ച് ഞങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട പൂനത്തെ ഞങ്ങൾക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ടുവെന്ന് നിങ്ങളെ അറിയിക്കുന്നതിൽ അഗാധമായ ദുഃഖമുണ്ട്. അവളുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തിയ എല്ലാ ജീവരൂപങ്ങളും ശുദ്ധമായ സ്നേഹവും ദയയും കൊണ്ട് കണ്ടുമുട്ടി. ഈ ദുഃഖസമയത്ത്, ഞങ്ങൾ പങ്കുവെച്ച എല്ലാത്തിനും അവളെ സ്നേഹപൂർവ്വം ഓർക്കുമ്പോൾ ഞങ്ങൾ സ്വകാര്യതയ്ക്കായി അഭ്യർത്ഥിക്കും’ എന്നായിരുന്നു പോസ്റ്റ്. ഈ പോസ്റ്റ് അവരുടെ ആരാധകരെ ഞെട്ടിച്ചിരുന്നു. നിരവധി ഉപയോക്താക്കൾ പോസ്റ്റിൽ പ്രതികരണവുമായി എത്തിയിരുന്നു. പലരും ഇത് തമാശയാണോ എന്ന് ചോദിച്ചുകൊണ്ടാണ് രംഗത്തെത്തിയത്.

നടിയുടെ വിശദീകരണ വീഡിയോ പുറത്തുവന്നതോടെ കടുത്ത വിമർശനമാണ് നടിക്ക് നേരെ ഉയരുന്നത്. ചില കമന്റുകൾ ഇങ്ങനെ;

‘അടുത്ത തവണ ആളുകൾ നിങ്ങളെ ഗൗരവമായി കാണില്ല, നിങ്ങളുടെ മുഴുവൻ വിശ്വാസ്യതയും നിങ്ങൾ നശിപ്പിച്ചു’.

‘എക്കാലത്തെയും മോശം പബ്ലിസിറ്റി സ്റ്റണ്ട്!’.

‘സെർവിക്കൽ ക്യാൻസർ പോലുള്ള ഗുരുതരമായ പ്രശ്‌നത്തെ വിലകുറഞ്ഞ പ്രചാരണത്തിനായി ചൂഷണം ചെയ്യുന്നത് തികച്ചും അപമാനകരമാണ്. അവബോധം പ്രചരിപ്പിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ഉപയോഗിക്കുന്നത് പ്രശംസനീയമാണ്, എന്നാൽ നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം മരണം വ്യാജമാക്കുന്നത് ഒരു പുതിയ കുറവാണ്. യഥാർത്ഥ രക്ഷപ്പെട്ടവരോടും ഇരകളോടും ഉള്ള ബഹുമാനം ശ്രദ്ധാകേന്ദ്രമായ സ്റ്റണ്ടുകളേക്കാൾ പ്രധാനമാണ്’.

‘അവൾ മരിക്കുമ്പോൾ ആരാധകരും സുഹൃത്തുക്കളും എങ്ങനെ പ്രതികരിക്കുമെന്ന് അവൾ നേരിട്ട് കണ്ടു’.

 

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Poonam Pandey (@poonampandeyreal)

shortlink

Related Articles

Post Your Comments


Back to top button