Mammootty2

പതിനഞ്ചു രൂപയ്ക്ക് ‘മമ്മൂക്ക’

സിനിമാ താരങ്ങളോട് ആരാധന തോന്നി മക്കള്‍ക്കും സ്ഥാപങ്ങള്‍ക്കും മറ്റും പേരിടുന്നത് സര്‍വ്വ സാധാരണമാണ്. മലയാളികളുടെ പ്രിയ താരമാണ് മെഗാസ്റ്റാര്‍ മമ്മൂട്ടി. ആരാധകര്‍ അദ്ദേഹത്തെ സ്നേഹവും ബഹുമാനവും ചേര്‍ത്ത് മമ്മൂക്കയെന്നു വിളിക്കുന്നു. ഇപ്പോള്‍ കൊച്ചിക്കാര്‍ കഴിക്കുന്നത് മമ്മൂക്കയാണ്. അതും പതിനഞ്ചു രൂപ വിലയില്‍.

ഒരു സൂപ്പര്‍സ്റ്റാറിന്‍റെ പേരില്‍ കിട്ടുന്ന സ്നാക്സ് ആണത്. എറണാകുളം ഇടപ്പള്ളി ജംഗ്ഷനില്‍നിന്ന് ആലുവയിലേക്ക് പോകുമ്പോള്‍ ടോള്‍ ജംഗ്ഷന് മുന്‍പായിട്ടുള്ള ഇഫ്താര്‍ ഹോട്ടലിലാണ് മമ്മൂട്ടിയുടെ പേരിലുള്ള സ്നാക്സ് ഉള്ളത്. കൊച്ചിയില്‍ മലബാര്‍ ഭക്ഷണങ്ങളുടെ പേരില്‍ പ്രശസ്തമായ ഹോട്ടലാണിത്.

അരിയും മസാലയും ചേര്‍ത്ത ഈ ഭക്ഷണം എല്ലാ വെള്ളിയാഴ്ചകളിലുമാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത്‌. ചിക്കന്‍ മസാലയോ, ഫിഷ് മസാലയോ, വെജിറ്റബിള്‍ മസാലയോ അരിക്കൊപ്പം പലഹാരത്തില്‍ ചേര്‍ക്കും.

image (5)

ഈ ഭക്ഷണ രഹസ്യം പുറത്തു വന്നത് ക്ലബ് എഫ് എം നടത്തിയ ഒരു പരിപാടിയിലൂടെയാണ്. മമ്മൂട്ടിക്ക് അറിയുമോ എന്നറിയില്ലാ ഈ ഭക്ഷണത്തെക്കുറിച്ച്, പക്ഷേ എല്ലാ വെള്ളിയാഴ്ചയും മമ്മൂക്ക കഴിക്കാന്‍ ഇവിടെ നല്ല തിരക്കാണെന്ന് ഇഫ്താര്‍ ഹോട്ടലിലെ അബ്ദുള്‍ റൗഫ് ക്ലബ് എഫ്എം നടത്തിയ പരിപാടിയില്‍ പറയുന്നു.

Share This Article

പുലിമുരുകനിലെ മോഹന്‍ലാല്‍ അഭിനയത്തിനെതിരെ മന്ത്രി ജി സുധാകരന്‍

Next Story »

ഗായകര്‍ക്കെതിരെ വിമര്‍ശനവുമായി പ്രശസ്ത ഗായിക ലതിക

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Now Showing

 • 17457577_10154662064129888_1782976689331084272_n

  ഹണി ബീ 2

  7 days ago

  സംവിധാനം:- ജീന്‍ പോള്‍ ലാല്‍ നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ലാല്‍ ക്രിയേഷന്‍സ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ആസിഫ് അലി, ഭാവന, ശ്രീനാഥ്‌ ഭാസി, ലാല്‍, ലന സംഗീത സംവിധാനം:- ദീപക് ദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം റിലീസ്:- ...

  Read More
 • po

  അലമാര

  2 weeks ago

  സംവിധാനം:- മിഥുന്‍ മാനുവല്‍ തോമസ്‌ രചന :- ജോണ്‍ മാന്ത്രിക്കല്‍   നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഫുള്‍ ഒണ്‍ സ്റ്റുഡിയോസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- സണ്ണി വെയിന്‍, രണ്‍ജി പണിക്കര്‍,അതിഥി രവി, അജു വര്‍ഗീസ്‌, സുധി കോപ്പ,സൈജു ...

  Read More
 • s

  സൈറ ബാനു

  4 weeks ago

  സംവിധാനം : ആന്റണി സോണി സെബാസ്റ്റ്യന്‍   നിര്‍മ്മാണം: മാക്ട്രോ പിക്ചേഴ്സ്, ആര്‍വി ഫിലിംസ്,ഇറോസ് ഇന്‍റര്‍നാഷണല്‍   കഥ /തിരക്കഥ : ആര്‍.ജെ ഷാന്‍   സംഭാഷണം : ബിപിന്‍ ചന്ദ്രന്‍   സംഗീതം/പശ്ചാത്തല സംഗീതം : ...

  Read More
 • download (6)

  എസ്ര

  2 months ago

  സംവിധാനം:- ജെയ് കെ. നിർമ്മാണം:- എ.വി. അനൂപ്, മുകേഷ് ആർ മേത്ത, സി.വി. സാരഥി രചന:- ജെയ് കെ. കഥ:- ശ്രീജിത്ത് അഭിനേതാക്കൾ:- പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ, പ്രിയ ആനന്ദ് സംഗീതം:- രാഹുൽ രാജ് ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത്ത് വാസുദേവ് ...

  Read More
 • ORU-MEXICAN-APARATHA

  ഒരു മെക്സിക്കൻ അപാരത

  2 months ago

  സംവിധാനം:- ടോം ഇമ്മട്ടി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- അനൂപ് കണ്ണൻ, അനൂപ് കണ്ണൻ സ്റ്റോറീസ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- ടോവിനോ തോമസ്, നീരജ് മാധവ്, രൂപേഷ് പീതാംബരൻ, കീർത്തി സുരേഷ് ഛായാഗ്രഹണം:- പ്രകാശ് വേലായുധന്‍ സംഗീതം:- മണികണ്ഠന്‍ ...

  Read More
 • Coming Soon

  • 1971 ബിയോണ്ട് ദി ബോര്‍ഡേഴ്സ്

   2 months ago

   സംവിധാനം:- മേജര്‍ രവി നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- ഹനീഫ് മുഹമ്മദ്, റെഡ്റോസ് എന്റര്‍ടെയിന്‍മെന്റ് അഭിനേതാക്കള്‍ :- മോഹന്‍ലാല്‍, ആശാ ശരത്ത്, ശ്രിദ്ധ, അല്ലു സിരീഷ്, റാണ ദഗ്ഗുബതി ഛായാഗ്രഹണം:- സുജിത് വാസുദേവ് ഭാഷ :- മലയാളം ...

   Read More
  • ചങ്ക്സ്

   2 months ago

     സംവിധാനം:- ഒമര്‍ ലുലു തിരക്കഥ:- സനൂപ് തൈക്കുടം, ജോസഫ് വിജീഷ്, അനീഷ് ഹമീദ് നിര്‍മ്മാണം & ബാനര്‍ :- വൈശാഖ് രാജ, വൈശാഖാ സിനിമ അഭിനേതാക്കള്‍ :- ബാലു വര്‍ഗ്ഗീസ്, ധര്‍മജന്‍ ബോള്‍ഗാട്ടി, വൈശാഖ് അവതരണം ...

   Read More
  • പുത്തന്‍പണം

   2 months ago

   സംവിധാനം/രചന ; രഞ്ജിത്ത്   നിര്‍മ്മാണം&ബാനര്‍ ; രഞ്ജിത്ത്, എബ്രഹാം മാത്യൂ,അരുണ്‍ നാരായണന്‍/ ത്രീ കളര്‍ സിനിമ   അഭിനേതാക്കള്‍ ; മമ്മൂട്ടി, രണ്‍ജി പണിക്കര്‍, മാമുക്കോയ, സിദ്ധിക്ക്, സായ്കുമാര്‍, ഇനിയ   ഛായാഗ്രഹണം :- ഓം ...

   Read More
  • തൊണ്ടിമുതലും ദൃക്സാക്ഷിയും

   4 months ago

   സംവിധാനം – ദിലീഷ് പോത്തന്‍ രചന – സജീവ്‌ പാഴൂര്‍ നിര്‍മ്മാണം – സന്ദീപ്‌ സേനന്‍, അനീഷ്‌ എം തോമസ്‌ അഭിനേതാക്കള്‍ – ഫഹദ് ഫാസില്‍, അലന്‍സിയര്‍ സംഗീതം – ബിജിബാല്‍ ചിത്രസംയോജനം – കിരണ്‍ ദാസ് ...

   Read More
  • ‘കമ്മാരസംഭവം’

   4 months ago

   സംവിധാനം :- രതീഷ് അമ്പാട്ട് നിർമ്മാണം & ബാനർ :- ഗോകുലം ഗോപാലൻ, ശ്രീ ഗോകുലം മൂവീസ് കഥ, തിരക്കഥ, സംഭാഷണം :- മുരളീഗോപി അഭിനേതാക്കൾ :- ദിലീപ്, ബോബി സിംഹ, മുരളീ ഗോപി, സിദ്ധാർത്ഥ് തുടങ്ങിയവർ. ...

   Read More