InterviewsLatest NewsNEWS

‘ഇന്ത്യൻ സിനിമകളിൽ ഇതുവരെ കടൽ യുദ്ധം ആളുകൾ കണ്ടിട്ടില്ല, അതിൽ ഞാൻ വിജയിച്ചു എന്ന് ഉറച്ചു വിശ്വസിക്കുന്നു’: പ്രിയദർശൻ

1996-ൽ കാലാപാനി എന്ന സിനിമയുടെ നിർമ്മാണ വേളയിലാണ് കുഞ്ഞാലി മരക്കാറിന്റെ ജീവിതത്തെ ആസ്പദമാക്കി ഒരു സിനിമ എന്ന ആശയം കിട്ടിയത് എന്ന് സംവിധായകൻ പ്രിയദർശൻ. അന്തരിച്ച തിരക്കഥാകൃത്ത് ടി ദാമോദരനായിരുന്നു പ്രിയദർശന്റെ മനസ്സിൽ കുഞ്ഞാലി മരക്കാർ നാലാമനെ കുറിച്ച് സിനിമയെടുക്കാനുള്ള വിത്ത് പാകിയത്. അക്കാലത്ത് മലയാള ചലച്ചിത്ര വ്യവസായം തന്റെ ബൃഹത്തായ സ്വപ്നത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ പര്യാപ്തമല്ലെന്ന് പൂർണ്ണമായി അറിയാമായിരുന്നതിനാൽ കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു. ഇത്രയും ഒരു ബിഗ് ബജറ്റ് മലയാളം സിനിമ നിർമ്മിക്കാൻ സമയം അനുകൂലമായപ്പോൾ ‘മരക്കാർ: അറബിക്കടലിന്റെ സിംഹം’ എന്ന ബ്രഹ്‌മാണ്ഡ ചിത്രം സിനിമാലോകത്തിനു സമ്മാനിച്ചു. ഇടവേളയില്ലാതെ വെറും 102 ദിവസം കൊണ്ടാണ് മോഹൻലാലിനെ നായകനാക്കി പ്രിയദർശൻ ചിത്രം പൂർത്തീകരിച്ചത്. എന്നാൽ കോവിഡ് പ്രതിസന്ധി മൂലം ചിത്രം റിലീസ് ചെയ്യാൻ അദ്ദേഹത്തിന് രണ്ട് വർഷത്തിലേറെ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വന്നു.

തന്റെ സ്വപ്ന ചിത്രത്തിന് സമ്മിശ്ര അവലോകനങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും പരിമിതമായ ബഡ്ജറ്റിൽ ഒരു വിഎഫ്‌എക്സ്-ഹെവി മൂവി ചെയ്യുന്നതിലെ വെല്ലുവിളികളെക്കുറിച്ചും പ്രിയദർശൻ തുറന്ന് സംസാരിക്കുകയാണ് ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ .

പ്രിയദർശന്റെ വാക്കുകൾ :

‘കാലാപാനി എഴുതിയ ടി ദാമോദരൻ ഈ ആശയം എന്നോട് പറയുകയും ഈ സിനിമയുടെ സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് എന്നെ അറിയിക്കുകയും ചെയ്തു. ആ ദിവസങ്ങളിൽ കാലാപാനിയുടെ രണ്ട് രംഗങ്ങൾ ചിത്രീകരിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടായിരുന്നു. ആ സമയത്ത്, കൊടുങ്കാറ്റും കടൽ യുദ്ധങ്ങളും വെടിവയ്ക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാമായിരുന്നു. 25 വർഷത്തിന് ശേഷം, ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ മാറി, വിഷ്വൽ ഇഫക്റ്റുകൾ വളരെയധികം മെച്ചപ്പെട്ടു, അതിനാൽ ഇത് ചെയ്യാനുള്ള ശരിയായ സമയമാണിതെന്ന് എനിക്ക് തോന്നി. ഇന്ത്യൻ സിനിമകളിൽ ഇതുവരെ കടൽ യുദ്ധം ആളുകൾ കണ്ടിട്ടില്ല. അതിൽ ഞാൻ വിജയിച്ചു എന്ന് ഞാൻ ഉറച്ചു വിശ്വസിക്കുന്നു.

ചിത്രം പൂർത്തിയാക്കി രണ്ടര വർഷത്തോളം ഞങ്ങൾ ചിത്രം തിയേറ്ററുകളിൽ റിലീസ് ചെയ്യാനായി കാത്തിരുന്നു. നാല് വർഷം മുമ്പാണ് ഞാൻ ഈ സിനിമയുടെ ജോലി തുടങ്ങിയത്. മറ്റെന്തിനേക്കാളും ബജറ്റിനെ കുറിച്ച് ഞാന്‍ സമ്മര്‍ദത്തിലായിരുന്നു. ബാഹുബലി പോലെയല്ല ഇത്. അവര്‍ക്ക് (ബാഹുബലി ടീം) വലിയ ബജറ്റും ധാരാളം സമയവുമുണ്ടായിരുന്നു. ഞങ്ങള്‍ക്ക് ചെറിയൊരു ബജറ്റായിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത്. ഞങ്ങളുടെ അടുത്ത എതിരാളി സ്റ്റീവന്‍ സ്പില്‍ബര്‍ഗ് ആയിരുന്നു.

ചിത്രം ബിഗ് സ്‌ക്രീനിൽ കണ്ടപ്പോൾ വല്ലാത്തൊരു ആശ്വാസം തോന്നി. ലോകത്ത് ഒരു സിനിമയും എല്ലാവർക്കും ഇഷ്ടമല്ല. ചിലർക്ക് വലിയ പ്രതീക്ഷകളുണ്ട്. അഭിനന്ദനം എപ്പോഴും ആത്മനിഷ്ഠമാണ്. ഒരാൾക്ക് നല്ലത് മറ്റൊന്നിന് പര്യാപ്തമല്ല. ഇക്കാലത്ത്, നമ്മൾ ചെയ്ത തെറ്റുകൾ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് പറയാൻ എല്ലാവരും വിദഗ്ദരാണ്.’

 

 

 

shortlink

Related Articles

Post Your Comments


Back to top button