GeneralLatest NewsMollywood

”സം​ഗീ​ത​ത്തി​നു​ ​വേ​ണ്ടി​ ​അ​ദ്ദേ​ഹം​ ​ചെ​യ്​​ത​ ​ത്യാ​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ ​ഒ​രു​പാ​ടു​ണ്ട്.; ​സം​ഗീ​തം​ ​മാ​ത്രം​ ​ശ്വ​സി​ക്കു​ക​യും​ ​നി​ശ്വ​സി​ക്കു​ക​യു​മൊ​ക്കെ​ ​ചെ​യ്യു​ന്നൊ​രാ​ളാ​ണ്” മഹാഗായകനെ കുറിച്ച്‌ ജി. വേണുഗോപാല്‍

സം​ഗീ​ത​ലോ​ക​ത്തെ​ ​അ​പൂ​ര്‍​വ​രാ​ഗ​മാ​ണ് ​ഡോ.​ ​കെ.​ജെ.​ ​യേ​ശു​ദാ​സ്,​ ​അ​ത്ര​മാ​ത്രം​ ​വി​ല​പി​ടി​പ്പു​ണ്ട് ​ ആ​ ​സ്വ​ര​ത്തി​നും​ ​ജീ​വി​ത​ത്തി​നും.​ ​മ​ല​യാ​ളി​യു​ടെ​ ​ഹൃ​ദ​യ​താ​ള​ത്തി​നൊ​പ്പ​മു​ള്ള​ ​സം​ഗീ​ത​സാ​ഗ​ര​മാ​ണ് ​അ​ദ്ദേ​ഹം.​ ​പ്രാ​ണ​ശ്വാ​സം​ ​പോ​ലെ​ ​എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും​ ​പ്രി​യ​പ്പെ​ട്ട​ത്.

മലയാളത്തിന്റെ ഗാനഗന്ധര്‍വ്വന്‍ യേശു​ദാ​സ് ​എ​ന്ന​ ​മ​ഹാ​നാ​യ​ ​ഗാ​യ​ക​നെക്കുറിച്ച് ജി വേണുഗോപാല്‍. യേശുദാസ് എന്ന മ​ഹാ​നാ​യ​ ​ഗാ​യ​ക​നെ, ​ഗു​രു​വി​നെ,​ ​വ​ഴി​കാ​ട്ടി​യെ​ ​അ​ടു​ത്ത​റി​യാ​ന്‍​ ​സാ​ധി​ച്ച​ത് ​ത​ന്നെ​ ​ഏ​റ്റ​വും​ ​വ​ലി​യ​ ​ദൈ​വാ​നു​ഗ്ര​ഹ​മാണെന്നു വേണുഗോപാല്‍ പറയുന്നു.​ ​ആ​ദ്യ​ ​കാ​ഴ്​​ച​യു​ടെ​ ​ഓ​ര്‍​മ്മ​യും​ ​അ​ദ്ഭു​ത​വും​ ​അ​ന്ന​ത്തെ​ ​ഏ​ഴാം​ ​ക്ലാ​സു​കാ​ര​ന്റെ​ ​ക​ണ്ണി​ലൂ​ടെ​ ​ഇ​ന്നും​ ​എ​നി​ക്ക് ​അ​നു​ഭ​വി​ക്കാ​ന്‍​ ​ക​ഴി​യു​ന്നു​ണ്ടെന്നു പറഞ്ഞ അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ വാക്കുകള്‍ ഇങ്ങനെ….​

​സം​ഗീ​ത​ലോ​ക​ത്തെ​ ​അ​പൂ​ര്‍​വ​രാ​ഗ​മാ​ണ് ​ഡോ.​ ​കെ.​ജെ.​ ​യേ​ശു​ദാ​സ്,​ ​അ​ത്ര​മാ​ത്രം​ ​വി​ല​പി​ടി​പ്പു​ണ്ട് ​ ആ​ ​സ്വ​ര​ത്തി​നും​ ​ജീ​വി​ത​ത്തി​നും.​ ​മ​ല​യാ​ളി​യു​ടെ​ ​ഹൃ​ദ​യ​താ​ള​ത്തി​നൊ​പ്പ​മു​ള്ള​ ​സം​ഗീ​ത​സാ​ഗ​ര​മാ​ണ് ​അ​ദ്ദേ​ഹം.​ ​പ്രാ​ണ​ശ്വാ​സം​ ​പോ​ലെ​ ​എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും​ ​പ്രി​യ​പ്പെ​ട്ട​ത്.

എ​ന്റെ​ ​അ​ടു​ത്ത​ ​ബ​ന്ധു​വാ​ണ് ​ഞ​ങ്ങ​ള്‍​ ​സു​ജു​വെ​ന്ന് ​വി​ളി​ക്കു​ന്ന​ ​ഗാ​യി​ക​ ​സു​ജാ​ത.​ ​സു​ജു​ ​അ​ന്ന് ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്റെ​ ​ഗാ​ന​മേ​ള​ക​ളി​ല്‍​ ​സ്ഥി​ര​മാ​യി​ ​പാ​ടാ​റു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.​ ​നാ​ഗ​ര്‍​കോ​വി​ല്‍,​ ​തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം​ ​തു​ട​ങ്ങി​യ​ ​സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ക്കെ​ ​ഗാ​ന​മേ​ള​യു​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍​ ​സു​ജു​ ​വ​ഴു​ത​ക്കാ​ടു​ള്ള​ ​ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ​ ​കു​ടും​ബ​വീ​ട്ടി​ലാ​ണ് ​താ​മ​സം.​ ​അ​ങ്ങ​നെ​യൊ​രു​ ​ദി​വ​സ​മാ​ണ് ​ദാ​സേ​ട്ട​നെ​ ​ആ​ദ്യ​മാ​യി​ ​കാ​ണാ​ന​വ​സ​രം​ ​ഒ​രു​ങ്ങു​ന്ന​ത്.​ ​തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്ത് ​ഗാ​ന​മേ​ള​യു​ള്ള​പ്പോ​ള്‍​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍​ ​ജ​ഗ​തി​യി​ല്‍​ ​പ്ര​ഭ​ച്ചേ​ച്ചി​യു​ടെ​ ​വീ​ട്ടി​ലാ​യി​രു​ന്നു​ ​താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന​ത്.​ ​ആ​ ​വീ​ട് ​ഇ​പ്പോ​ഴി​ല്ല.​ ​ആ​ദ്യ​മാ​യി​ ​സു​ജു​വി​നൊ​പ്പം​ ​ദാ​സേ​ട്ട​നെ​ ​കാ​ണാ​ന്‍​ ​ചെ​ല്ലു​മ്ബോ​ള്‍​ ​ഞാ​ന്‍​ ​ഏ​ഴാം​ ​ക്ലാ​സി​ല്‍​ ​പ​ഠി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.​ ​അ​വ​ശ​ത​ ​അ​നു​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന​ ​ഗാ​യ​ക​ന്‍​ ​കെ.​എ​സ്.​ ​ജോ​ര്‍​ജി​ന്റെ​ ​കാ​ന്‍​സ​ര്‍​ ​ചി​കി​ത്സ​യ്​​ക്ക് ​ഫ​ണ്ടു​ണ്ടാ​ക്കാ​ന്‍​ ​സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച​താ​ണ് ​അ​ന്ന​ത്തെ​ ​ഗാ​ന​മേ​ള.​ ​ജ​യ​ച​ന്ദ്ര​ന്‍,​ ​എ​സ്.​ ​ജാ​ന​കി,​ ​ല​ത​ ​തു​ട​ങ്ങി​ ​വേ​റെ​യും​ ​ഒ​രു​പാ​ട് ​പാ​ട്ടു​കാ​രു​ണ്ട്.​ ​ദാ​സേ​ട്ട​നെ​ ​കാ​ണാ​നു​ള്ള​ ​ആ​കാം​ക്ഷ​ ​അ​ട​ക്കാ​നാ​വാ​തെ​ ​പ്ര​ഭ​ച്ചേ​ച്ചി​യു​ടെ​ ​വീ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​യ​പ്പോ​ള്‍​ ​അ​ദ്ദേ​ഹം​ ​അ​വി​ടെ​യി​ല്ല.​ ​ടെ​ന്നി​സ് ​ക്ല​ബി​ല്‍​ ​ക​ളി​ക്കാ​ന്‍​ ​പോ​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.​ ​അ​ധി​ക​നേ​രം​ ​ക​ഴി​യു​ന്ന​തി​ന് ​മു​മ്ബ് ​തി​രി​ച്ചെ​ത്തി.​ ​ഉ​മ്മ​റ​ത്ത് ​ത​ന്നെ​യി​രു​ന്നു.​ ​ഞാ​ന്‍​ ​അ​ടു​ത്തു​ചെ​ന്ന് ​പ​രി​ച​യ​പ്പെ​ട്ടു.​ ​വ​ര്‍​ത്ത​മാ​ന​മൊ​ക്കെ​ ​പ​റ​ഞ്ഞു.​ ​വ​ള​രെ​ ​വാ​ത്സ​ല്യ​ത്തോ​ടെ​യാ​യി​രു​ന്നു​ ​സം​സാ​രം.​ ​ആ​ ​സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​ത്തി​ല്‍​ ​ജേ​ര്‍​ണ​ലി​സ്​​റ്റി​ന്റെ​ ​രീ​തി​യി​ല്‍​ ​ദാ​സേ​ട്ട​നോ​ട് ​ചി​ല​ ​ചോ​ദ്യ​ങ്ങ​ളൊ​ക്കെ​ ​ചോ​ദി​ച്ചു.​ ​അ​വ​സാ​ന​മാ​യി​ ​പാ​ടി​യ​ ​സി​നി​മ​ ​ഏ​താ​ണ്?​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍​ ​പ​റ​ഞ്ഞു​ ​പി​ക്‌​നി​ക്ക്.​ ​ആ​രാ​ണ് ​സം​ഗീ​ത​സം​വി​ധാ​യ​ക​ന്‍?​ ​അ​ര്‍​ജു​ന​ന്‍​ ​മാ​സ്​​റ്റ​ര്‍.​ ​എ​ഴു​തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത് ​ശ്രീ​കു​മാ​ര​ന്‍​ ​ത​മ്ബി​യാ​ണ് ​എ​ന്നൊ​ക്കെ.​ ​അ​ങ്ങ​നെ​ ​ആ​ദ്യ​കാ​ഴ്ച​യി​ല്‍​ ​ത​ന്നെ​ ​എ​നി​ക്ക് ​എ​ന്തോ​ ​വ​ലി​യ​ ​അ​ടു​പ്പം​ ​തോ​ന്നി.

പി​ന്നീ​ട് ​പി​ക്‌​നി​ക്ക് ​റി​ലീ​സാ​വു​ക​യും​ ​പാ​ട്ടു​ക​ളൊ​ക്കെ​ ​ഹി​റ്റാ​വു​ക​യും​ ​ചെ​യ്​​ത​പ്പോ​ള്‍​ ​അ​തൊ​ക്കെ​ ​ഞാ​ന്‍​ ​പാ​ടി​യ​ ​പോ​ലൊ​രു​ ​സ​ന്തോ​ഷ​മാ​യി​രു​ന്നു.​ ​പി​ന്നീ​ടു​ള്ള​ ​ദാ​സേ​ട്ട​നു​മാ​യു​ള്ള​ ​ഓ​ര്‍​മ​ക​ളി​ല​ധി​ക​വും​ ​സം​ഗീ​ത​ജീ​വി​ത​വു​മാ​യി​ ​ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​താ​ണ്.

അ​തി​ല്‍​ ​ഏ​റ്റ​വും​ ​വ​ലി​യ​ ​ഭാ​ഗ്യം​ ​ത​രം​ഗി​ണി​യി​ല്‍​ ​പാ​ടാ​ന​വ​സ​രം​ ​ല​ഭി​ച്ച​താ​ണ്.​ ​ഞാ​ന്‍​ ​പാ​ടി​ത്തു​ട​ങ്ങി​യ​ ​സ​മ​യ​മാ​യി​രു​ന്നു.​ ​ത​രം​ഗി​ണി​യു​ടെ​ ​വാ​ര്‍​ഷി​ക​ത്തി​ന് ​കൂ​ടെ​ ​പാ​ടാ​ന്‍​ ​അ​ദ്ദേ​ഹം​ ​വി​ളി​ച്ചു.​ ​അ​ങ്ങ​നെ​ ​ദാ​സേ​ട്ട​നൊ​പ്പം​ ​ആ​ദ്യ​മാ​യി​ ​ഗാ​ന​മേ​ള​യി​ല്‍​ ​പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.​പി​ന്നെ​ ​എ​ന്നെ​ ​തേ​ടി​യെ​ത്തു​ന്ന​ത് ​ത​രം​ഗി​ണി​യു​ടെ​ ​വി​ളി​യാ​ണ്.​ ​ര​ണ്ട് ​കാ​സ​റ്റു​ക​ള്‍​ക്കു​ ​വേ​ണ്ടി​ ​പാ​ടാ​ന്‍.​ ​ആ​ല​പ്പി​ ​രം​ഗ​നാ​ഥാ​ണ് ​സം​ഗീ​തം.​ ​അ​സ​ര്‍​മു​ല്ല,​ ​ഖ​ല്‍​ബി​ലെ​ ​ഗീ​ത​ങ്ങ​ള്‍​ ​എ​ന്നീ​ ​കാ​സ​റ്റു​ക​ള്‍.​ ​മാ​പ്പി​ള​പ്പാ​ട്ടു​ക​ളാ​യി​രു​ന്നു.​ ​പു​തി​യ​ ​ഗാ​യ​ക​ന് ​കി​ട്ടു​ന്ന​ ​ഏ​റ്റ​വും​ ​വ​ലി​യ​ ​അം​ഗീ​കാ​ര​മാ​യി​രു​ന്നു​ ​അ​ത്.​ ​അ​ന്നു​മു​ത​ല്‍​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍​ ​പ്രോ​ത്സാ​ഹി​പ്പി​ച്ചി​ട്ടേ​യു​ള്ളൂ.​ ​എ​ത്ര​യോ​ ​സ്‌​​​റ്റേ​ജു​ക​ളി​ല്‍​ ​അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തോ​ടൊ​പ്പം​ ​പാ​ടി.​ ​എ​ങ്ങ​നെ​ ​പാ​ട​ണ​മെ​ന്നൊ​ക്കെ​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍​ ​പ​റ​ഞ്ഞു​ ​ത​രു​മാ​യി​രു​ന്നു.​ ​ജൂ​നി​യേ​ഴ്‌​സി​നോ​ടെ​ല്ലാം​ ​വ​ള​രെ​ ​പ്രോ​ത്സാ​ഹ​ജ​ന​ക​മാ​യ​ ​സ​മീ​പ​ന​മാ​യി​രു​ന്നു.​ ​അ​ഭി​ന​ന്ദി​ക്കാ​ന്‍​ ​ഒ​രി​ക്ക​ലും​ ​മ​റ​ക്കു​ക​യോ​ ​പി​ശു​ക്ക് ​കാ​ട്ടു​ക​യോ​ ​ചെ​യ്‌​തി​ട്ടി​ല്ല.

ഞാ​ന്‍​ ​ഇ​പ്പോ​ഴും​ ​ഓ​ര്‍​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്,​ ​മാ​ളൂ​ട്ടി​ ​എ​ന്ന​ ​സി​നി​മ​യു​ടെ​ ​റെ​ക്കാ​ഡിം​ഗ് ​ത​രം​ഗി​ണി​യി​ല്‍​ ​ന​ട​ക്കു​ന്ന​ ​സ​മ​യം.​ ​അ​തി​ന്റെ​ ​സം​ഗീ​തം​ ​നി​ര്‍​വ​ഹി​ച്ച​ത് ​ജോ​ണ്‍​സ​ണ്‍​ ​മാ​ഷാ​ണ്.​ ​ഞാ​നും​ ​സു​ജാ​ത​യും​ ​റെ​ക്കാ​ഡിം​ഗ് ​ക​ഴി​ഞ്ഞി​റ​ങ്ങു​മ്ബോ​ള്‍​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍​ ​നി​ന്നു​ ​പാ​ട്ട് ​കേ​ള്‍​ക്കു​ന്നു.​ ​ന​ല്ല​ ​റേ​ഞ്ചാ​ണ്,​ ​നി​ങ്ങ​ള്‍​ ​ന​ന്നാ​യി​ ​പാ​ടി​യി​ട്ടു​ണ്ട് ​എ​ന്നു​ ​പ​റ​ഞ്ഞ് ​അ​ഭി​ന​ന്ദി​ച്ച​പ്പോ​ള്‍​ ​വ​ലി​യൊ​രു​ ​അ​വാ​ര്‍​ഡ് ​കി​ട്ടി​യ​തു​ ​പോ​ലെ​യാ​യി​രു​ന്നു.​ ​അ​തു​പോ​ലെ​ ​പ​ല​ ​പ്രാ​വ​ശ്യം​ ​സ്‌​​​റ്റേ​ജി​ല്‍​ ​വ​ച്ചും​ ​അ​ഭി​ന​ന്ദി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.​ ​ഒ​രി​ക്ക​ല്‍​ ​ബാ​ബു​രാ​ജ് ​അ​ക്കാ​ഡ​മി​ക്ക് ​വേ​ണ്ടി​ ​കോ​ഴി​ക്കോ​ട് ​മാ​ക്​​ട​ ​സം​ഗ​മ​ത്തി​ല്‍​ ​പാ​ടി​യ​പ്പോ​ള്‍​ ​മൂ​കാം​ബി​കാ​ദേ​വി​യു​ടെ​ ​അ​നു​ഗ്ര​ഹം​ ​ഉ​ണ്ടാ​യി​രി​ക്ക​ട്ടേ​യെ​ന്ന് ​പ​റ​ഞ്ഞ് ​അ​നു​ഗ്ര​ഹി​ച്ചു.​ ​ആ​ ​നി​മി​ഷ​മൊ​ക്കെ​ ​ജീ​വി​ത​ത്തി​ലെ​ ​ഏ​റ്റ​വും​ ​വി​ല​ ​പി​ടി​പ്പു​ള്ള​ ​മു​ഹൂ​ര്‍​ത്ത​മാ​ണ്.

ദാ​സേ​ട്ട​ന്റെ​ 60​ ​വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ള്‍​ ​തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്ത് ​ആ​ഘോ​ഷി​ച്ച​പ്പോ​ഴും​ ​ഗാ​ന​മേ​ള​യ്​​ക്ക് ​ഞാ​നു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.​ ​എ​ന്റെ​ ​സം​ഗീ​ത​യാ​ത്ര​യി​ലെ​ ​പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട​ ​എ​ല്ലാ​ ​പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍​ക്കും​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്റെ​ ​സാ​ന്നി​ദ്ധ്യ​വും​ ​അ​നു​ഗ്ര​ഹ​വും​ ​ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

2002​​​ല്‍​ ​ഗ​ന്ധ​ര്‍​വ​സം​ഗീ​തം​ ​പ​രി​പാ​ടി​യി​ല്‍​ ​പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ ​സ​മ​യ​ത്ത് ​ഞാ​ന്‍​ ​മ​ദ്രാ​സി​ലാ​യി​രു​ന്നു​ ​താ​മ​സം.​ ​അ​ക്കാ​ല​ത്ത് ​ദാ​സേ​ട്ട​നും​ ​സു​ശീ​ലാ​മ്മ​യ്ക്കു​മു​ള്ള​ ​പാ​ട്ടി​ന്റെ​ ​ലി​സ്​​റ്റു​ക​ള്‍​ ​ചാ​ന​ലു​കാ​ര്‍​ ​എ​ന്റെ​ ​കൈ​യി​ലാ​ണ് ​ത​രു​ന്ന​ത്.​ ​ഞാ​നാ​ണ​ത് ​കൈ​മാ​റി​യി​രു​ന്ന​ത്.​ ​അ​ങ്ങ​നെ​യും​ ​ന​ല്ല​ ​അ​ടു​പ്പ​മാ​ണ്.​ ​പു​തി​യ​ ​ഗാ​യ​ക​ര്‍​ക്ക് ​മാ​ര്‍​ഗ​നി​ര്‍​ദ്ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍​ ​ത​രാ​ന്‍​ ​അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന് ​സ​ന്തോ​ഷ​മേ​ ​ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു​ള്ളൂ.​ ​ഓ​രോ​ ​മ​നു​ഷ്യ​ര്‍​ക്കും​ ​അ​വ​രു​ടേ​താ​യി​ട്ടു​ള്ള​ ​ഭ​ക്ഷ​ണ​ക്ര​മ​മു​ണ്ട്.​ ​അ​ത് ​മ​ന​സി​ലാ​ക്ക​ണം.​ ​അ​തു​ ​മാ​ത്ര​മേ​ ​ക​ഴി​ക്കാ​വൂ.​ ​പാ​ട്ടി​ല്‍​ ​മാ​ത്ര​മ​ല്ല​ ​ജീ​വി​ത​ത്തി​ലും​ ​അ​ച്ച​ട​ക്കം​ ​വേ​ണ​മെ​ന്നും​ ​എ​പ്പോ​ ​ഴും​ ​പ​റ​യാ​റു​ണ്ട്.​ ​പു​തി​യ​ ​പി​ന്ന​ണി​ ​ഗാ​യ​ക​ര്‍​ക്ക് ​നി​ല്‍​ക്കാ​നു​ള്ള​ ​അ​ടി​ത്ത​റ​ ​ഒ​രു​ക്കി​യ​ത് ​ഈ​ ​മ​നു​ഷ്യ​നാ​ണ്.​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്റെ​യും​ ​ജ​യേ​ട്ട​ന്റെ​യും​ ​നാ​ച്വ​റ​ല്‍​ ​ജീ​നി​യ​സി​നോ​ളം​ ​ഒ​രി​ക്ക​ലും​ ​ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ​ ​ത​ല​മു​റ​യെ​ത്തി​ല്ല.​ ​അ​വ​ര്‍​ക്ക് ​പി​ന്നാ​ലെ​ ​വ​ന്ന​വ​രി​ല്‍​ ​ഏ​റ്റ​വും​ ​സീ​നി​യ​റാ​യി​ട്ടു​ള്ള​വ​ര്‍​ ​ഞ​ങ്ങ​ളാ​ണ്.​ ​അ​വ​രെ​ ​ക​ണ്ടാ​ണ് ​ഞ​ങ്ങ​ള്‍​ ​പാ​ടി​ത്തു​ട​ങ്ങി​യ​ത്.​ ​ഇ​ന്നും​ ​അ​വ​രാ​ണ് ​മാ​തൃ​ക.

എ​ന്റെ​ ​ചെ​റു​പ്പ​ത്തി​ലൊ​ക്കെ​ ​നൂ​റു​ ​പാ​ട്ടു​ക​ളു​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍​ ​അ​തി​ല്‍​ 85​ ​ഉം​ ​ദാ​സേ​ട്ട​നാ​ണ് ​പാ​ടി​യി​രു​ന്ന​ത്.​ ​പി​ന്നെ​ ​ജ​യേ​ട്ട​ന്റെ​ ​പ​ത്ത് ​ന​ല്ല​ ​പാ​ട്ടു​ക​ള്‍.​ ​ബ്ര​ഹ്മാ​ന​ന്ദ​ന്‍​ ​ചേ​ട്ട​നും​ ​ശ്ര​ദ്ധേ​യ​മാ​യ​ ​ചി​ല​ ​ഗാ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ ​പാ​ടി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.​ ​സം​ഗീ​ത​ത്തി​ല്‍​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍​ ​സൃ​ഷ്​​ടി​ച്ച​ ​പാ​ല​രു​വി​യു​ടെ​ ​തീ​ര​ത്തു​കൂ​ടി​ ​ന​ട​ന്ന​പ്പോ​ള്‍​ ​അ​തി​ലൊ​ന്ന് ​മു​ങ്ങി​ ​നി​വ​ര​ണ​മെ​ന്ന് ​പി​ന്നാ​ലെ​ ​എ​ത്തി​യ​ ​ഞ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും​ ​തോ​ന്നി.​ ​അ​ങ്ങ​നെ​ ​ഞ​ങ്ങ​ളും​ ​പാ​ട്ടു​കാ​രാ​യി.​ ​പ്ര​ത്യേ​കി​ച്ച്‌ ​ല​ളി​ത​സം​ഗീ​ത​ത്തി​ല്‍​ ​യേ​ശു​ദാ​സ് ​എ​ന്ന​ ​ഗാ​യ​ക​ന്‍​ ​സൃ​ഷ്​​ടി​ച്ച​ ​മാ​തൃ​ക​ ​ഒ​രി​ക്ക​ലും​ ​പ​ക​രം​ ​വ​യ്​​ക്കാ​നാ​വി​ല്ല.​ ​പി​ല്‍​ക്കാ​ല​ത്ത് ​ല​ളി​ത​സം​ഗീ​തം​ ​വി​ട്ട് ​അ​ദ്ദേ​ഹം​ ​ശാ​സ്​​ത്രീ​യ​ ​സം​ഗീ​ത​ത്തി​ലും​ ​സ്വ​ന്തം​ ​മു​ദ്ര​ ​പ​തി​പ്പി​ച്ചു.

സി​നി​മ​യി​ല്‍​ ​എ​ങ്ങ​നെ​ ​ല​ളി​ത​മാ​യി​ ​പാ​ട​ണ​മെ​ന്നും​ ​അ​തേ​രാ​ഗം​ ​ത​ന്നെ​ ​സം​ഗീ​ത​ക്ക​ച്ചേ​രി​യി​ല്‍​ ​എ​ങ്ങ​നെ​ ​വി​ശ​ദ​മാ​യി​ ​പാ​ട​ണ​മെ​ന്നു​മു​ള്ള​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്റെ​ ​ശ്ര​ദ്ധ​യും​ ​അ​റി​വും​ ​അ​ത്ര​ ​അ​പാ​ര​മാ​ണ്.​ ​പാ​ടി​യ​ ​ഓ​രോ​ ​ഗാ​ന​ത്തി​ലും​ ​സ്വ​ന്തം​ ​മു​ദ്ര​ ​പ​തി​പ്പി​ച്ച​യാ​ളാ​ണ് ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍.​ ​മ​റ്റൊ​രു​ ​ശ​ബ്‌​ദ​വും​ ​ഇ​തി​ന് ​യോ​ജി​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന​ ​രീ​തി​യി​ലു​ള്ള​ ​ഒ​രു​പാ​ട് ​ഗാ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍​ ​പാ​ടി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.​ ​ഏ​ഴു​സ്വ​ര​ങ്ങ​ളും​ ​ത​ഴു​കി​ ​വ​രു​ന്നൊ​രു,​ ​ഹ​രി​മു​ര​ളീ​ര​വം,​ ​ഭ​ര​ത​ത്തി​ലെ​യും​ ​ഹി​സ്‌​​​ഹൈ​ന​സ് ​അ​ബ്ദു​ള്ള​യി​ലെ​യും​ ​ഗാ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ ​അ​ങ്ങ​നെ​ ​നി​ര​വ​ധി​ ​ഉ​ദാ​ഹ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍.​ ​ര​വി​യേ​ട്ട​ന്‍​ ​(​ര​വീ​ന്ദ്ര​ന്‍​ ​മാ​ഷ്)​ ​ദാ​സേ​ട്ട​നെ​ ​മാ​ത്രം​ ​മ​ന​സി​ല്‍​ ​ക​ണ്ട് ​സം​ഗീ​തം​ ​ന​ല്‍​കി​യ​താ​ണ് ​അ​വ​യെ​ല്ലാം.​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്റെ​ ​ശ​ബ്‌​ദ​ത്തി​ന്റെ​ ​അ​പൂ​ര്‍​വ​ ​സാ​ദ്ധ്യ​ത​ക​ളാ​ണ് ​ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.​ ​ശാ​സ്ത്രീ​യ​മാ​യു​ള്ള​ ​അ​വ​ഗാ​ഹം,​ ​ആ​രോ​ഹ​ണ​ത്തി​ലും​ ​അ​വ​രോ​ഹ​ണ​ത്തി​ലും​ ​അ​നാ​യാ​സ​മാ​യി​ ​സ​ഞ്ച​രി​ക്കാ​ന്‍​ ​ക​ഴി​യു​ന്ന​ ​ശ​ബ്ദം,​ ​സം​ഗീ​ത​സം​വി​ധാ​യ​ക​ന്‍​ ​ഉ​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന​ ​രാ​ഗ​ഭാ​വം​ ​പാ​ട്ടി​ല്‍​ ​കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​നു​ള്ള​ ​ക​ഴി​വ് ​ഇ​തെ​ല്ലാം​ ​ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ലേ​ ​അ​ത്ത​രം​ ​പാ​ട്ടു​ക​ള്‍​ ​പാ​ടാ​ന്‍​ ​ക​ഴി​യൂ.​ ​അ​തി​ന് ​വേ​റൊ​രു​ ​പാ​ട്ടു​കാ​ര​നി​ല്ല​ല്ലോ.​ ​ആ​ ​പാ​ട്ടു​ക​ള്‍​ ​കേ​ള്‍​ക്കു​മ്ബോ​ള്‍​ ​നാം​ ​സ്വ​യം​ ​മ​റ​ക്കു​ന്നു,​ ​എ​ല്ലാം​ ​സ​ര്‍​വ​വ്യാ​പി​യാ​യ​ ​സം​ഗീ​തം​ ​മാ​ത്ര​മാ​കു​ന്നു.​ ​സം​ഗീ​ത​ത്തി​നു​ ​വേ​ണ്ടി​ ​അ​ദ്ദേ​ഹം​ ​ചെ​യ്​​ത​ ​ത്യാ​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ ​ഒ​രു​പാ​ടു​ണ്ട്.​ ​സം​ഗീ​തം​ ​മാ​ത്രം​ ​ശ്വ​സി​ക്കു​ക​യും​ ​നി​ശ്വ​സി​ക്കു​ക​യു​മൊ​ക്കെ​ ​ചെ​യ്യു​ന്നൊ​രാ​ളാ​ണ്.​ ​പാ​ട്ടു​കാ​ര​ന്‍​ ​എ​ന്ന​ ​നി​ല​യി​ലും​ ​സ​മൂ​ഹ​വ്യ​ക്തി​യെ​ന്ന​ ​നി​ല​യി​ലും​ ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍​പു​ല​ര്‍​ത്തു​ന്ന​ ​മ​ര്യാ​ദ​ ​ക​ണ്ടു​പ​ഠി​ക്കേ​ണ്ട​താ​ണ്.​ത​ന്റെ​ ​എ​ല്ലാ​ ​നേ​ട്ട​ങ്ങ​ളും​ ​അ​ദ്ദേ​ഹം​ ​മു​ക​ളി​ലു​ള്ള​ ​ഒ​രു​ ​ശ​ക്തി​ക്കാ​ണ് ​സ​മ​ര്‍​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ലോ​ക​ത്തി​ന് ​മു​ന്നി​ല്‍​ ​കേ​ര​ള​ത്തി​ല്‍​ ​നി​ന്ന് ​ന​മു​ക്ക് ​എ​ടു​ത്തു​കാ​ട്ടാ​വു​ന്ന​ ​സം​ഗീ​ത​ത്തി​ന്റെ​ ​മൂ​ര്‍​ത്തീ​ഭാ​വ​മാ​ണ് ​ദാ​സേ​ട്ട​ന്‍.​ ​ഇ​ന്നും​ ​അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്റെ​ ​പാ​ട്ടു​ക​ള്‍​ ​ഇ​റ​ങ്ങു​മ്ബോ​ള്‍​ ​ഒ​രു​ ​സം​ഗീ​ത​വി​ദ്യാ​ര്‍​ത്ഥി​ ​എ​ന്ന​ ​നി​ല​യി​ല്‍​ ​ശ്ര​ദ്ധ​യോ​ടെ​ ​കേ​ള്‍​ക്കും.​ ​ക​ച്ചേ​രി​ക​ളും​ ​കേ​ള്‍​ക്കാ​റു​ണ്ട്.​ ​അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്റെ​ ​തൊ​ട്ടു​താ​ഴെ​യു​ള്ള​ ​ത​ല​മു​റ​യി​ല്‍​ ​പാ​ടി​ ​ജീ​വി​ക്കാ​ന്‍​ ​ക​ഴി​ഞ്ഞു​ ​എ​ന്ന​തു​ ​ത​ന്നെ​ ​വ​ള​രെ​ ​സ​ന്തോ​ഷം.

കടപ്പാട്: കേരളകൌമുദി

Related Articles

Post Your Comments


Back to top button