BollywoodGeneralLatest NewsNEWSWOODs

രാമായണത്തിന്റെ ചലച്ചിത്രാവിഷ്‌കാരവുമായി റോക്കിങ് സ്റ്റാര്‍ യഷും നമിത് മല്‍ഹോത്രയും

നിതീഷ് തിവാരിയാണ് രാമായണത്തിന്റെ സംവിധായകന്‍

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പ്രേക്ഷകര്‍ക്ക് ഭാരതീയ ഇതിഹാസകാവ്യമായ രാമായണം പരിചയപ്പെടുന്നതിനായി അതിന്റെ ചലച്ചിത്രാവിഷ്‌കാരവുമായി രാജ്യത്തെ പ്രമുഖ നിര്‍മാണക്കമ്പനിയായ നമിത് മല്‍ഹോത്രയുടെ പ്രൈം ഫോക്കസ് സ്റ്റുഡിയോസും കെജിഎഫ് ഫെയിം റോക്കിങ് സ്റ്റാര്‍ യഷിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള മോണ്‍സ്റ്റര്‍ മൈന്‍ഡ് ക്രിയേഷന്‍സും ഒന്നിക്കുന്നു. ഭാരതത്തിന്റെ സമ്പന്നമായ സാംസ്‌കാരിക പൈതൃകം ലോക ജനതയ്ക്ക് മുന്നില്‍ എത്തിക്കുകയെന്ന ചിരകാല അഭിലാഷമാണ് നിരവധി അക്കാദമി അവാര്‍ഡുകള്‍ കരസ്ഥമാക്കിയിട്ടുള്ള വിശ്വല്‍ ഇഫക്റ്റ്‌സ് കമ്പനിയായ ഡിഎന്‍ഇജി-യുടെ ഗ്ലോബല്‍ സിഇഒ കൂടിയായ നമിത മല്‍ഹോത്രയെ ഈ ഉദ്യമത്തിന് പ്രേരിപ്പിച്ചത്. സൂപ്പര്‍ഹിറ്റ് ചിത്രങ്ങളായ ദംഗല്‍, ചിച്ചോര്‍ എന്നിവയുടെ സംവിധായകന്‍ നിതീഷ് തിവാരിയാണ് രാമായണത്തിന്റെ സംവിധായകന്‍. ബോളിവുഡിലെയും മറ്റ് പ്രാദേശിക സിനിമാരംഗത്തെയും പ്രമുഖ താരങ്ങള്‍ ചിത്രത്തില്‍ അണിനിരക്കുന്നുണ്ട്.

ആരംഭം മുതലുള്ള തന്റെ വെല്ലുവിളികൾ വലുതായിരുന്നു: ഒരു കഥയുടെ പവിത്രതയെ ബഹുമാനിക്കുക, അതോടൊപ്പം വളർന്നവരായ നമ്മളെല്ലാവരും അതിനെ അവിശ്വസനീയമാംവിധം ലോകത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവരികയും ചെയ്യണം. ഒരു വലിയ സ്‌ക്രീൻ അനുഭവമായി അന്താരാഷ്ട്ര പ്രേക്ഷകർ ഈ കഥ സ്വീകരിച്ചു, ഭാരതത്തിന്റെ സാംസ്‌കാരിക പൈതൃകം വിളിച്ചോതുന്ന രാമായണക്കഥ അതിന്റെ എല്ലാ സത്യസന്ധതയോടുംകൂടി ലോക ജനതയ്ക്ക് മുന്നില്‍ അവതരിപ്പിക്കുകയെന്ന വലിയ ഉത്തരവാദിത്തം നിറവേറ്റാന്‍ പങ്കാളിയായി ഇന്ത്യന്‍ സിനിമയുടെ മുഖമായി മാറിക്കഴിഞ്ഞ യഷിനെ തന്നെ ലഭിച്ചതില്‍ ഏറെ അഭിമാനമുണ്ടെന്ന് നമിത് മല്‍ഹോത്ര പറഞ്ഞു.

read also: ബിഗ് ബോസ് താരം ഗോപിക ഗോപി രണ്ടാമതും വിവാഹിതയായോ? ചിത്രങ്ങൾക്ക് പിന്നാലെ അന്വേഷണവുമായി ആരാധകർ

ഇന്ത്യന്‍ സിനിമയെ ആഗോളതലത്തിലേക്ക് എത്തിക്കുന്ന സിനിമ നിര്‍മിക്കുകയെന്നത് തന്റെ ജീവിതാഭിലാഷമാണെന്നും അതിന് ലോകത്തെ തന്നെ മികച്ച വിഎഫ്എക്‌സ് സ്റ്റുഡിയോയുമായി സഹകരിക്കാനാകുന്നതില്‍ അത്യധികമായ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് യഷ് വ്യക്തമാക്കി. ഞാനും നമിത്തും വിവിധ ആശയങ്ങൾ പങ്കിട്ടു, യാദൃശ്ചികമായി, ഇന്ത്യൻ സിനിമയെക്കുറിച്ചുള്ള കാഴ്ചപ്പാടിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഞങ്ങളുടെ ചിന്തകൾ തികച്ചും യോജിച്ചു. ഞങ്ങൾ വിവിധ പദ്ധതികൾ ചർച്ച ചെയ്തു, ഈ ചർച്ചകളിൽ രാമായണ വിഷയം ഉയർന്നുവന്നു. രാമായണം ഒരു വിഷയമെന്ന നിലയിൽ എന്നിൽ ആഴത്തിൽ പ്രതിധ്വനിക്കുന്നു, അതിനായി എൻ്റെ മനസ്സിൽ ഒരു സമീപനമുണ്ടായിരുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പ്രേക്ഷകരിൽ ആവേശവും അഭിനിവേശവും ഉണർത്തുന്ന ഒരു ഇന്ത്യൻ സിനിമ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനായി രാമായണത്തിൻ്റെ സഹനിർമ്മാണത്തിനായി ഞങ്ങൾ കൂട്ടായ കാഴ്ചപ്പാടും അനുഭവവും ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരുന്നു എന്നും യാഷ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പ്രൈം ഫോക്കസ് സ്റ്റുഡിയോ

നിർമ്മാതാവ് നമിത് മൽഹോത്രയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ, നൂതനവും ആവേശകരവുമായ ആഗോള ഉള്ളടക്കം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനായി സമർപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര നിർമ്മാണ കമ്പനിയാണ് പ്രൈം ഫോക്കസ് സ്റ്റുഡിയോസ്. പ്രൈം ഫോക്കസ് സ്റ്റുഡിയോ നിലവിൽ മൂന്ന് പ്രധാന ചലച്ചിത്രങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നു: ഇന്ത്യൻ ഇതിഹാസമായ രാമായണം റോക്കിംഗ് സ്റ്റാർ യാഷിൻ്റെ മോൺസ്റ്റർ മൈൻഡ് ക്രിയേഷൻസിനൊപ്പം; അനിമൽ ഫ്രണ്ട്സ് വിത്ത് ലെജൻഡറി എൻ്റർടൈൻമെൻ്റ്, റയാൻ റെയ്നോൾഡ്സിൻ്റെ നിർമ്മാണ കമ്പനിയായ മാക്സിമം എഫർട്ട്; സോണി പിക്‌ചേഴ്സിനായി അൽകോൺ എൻ്റർടെയ്ൻമെൻ്റിനൊപ്പം വരാനിരിക്കുന്ന ഗാർഫീൽഡ് ആനിമേഷൻ ചിത്രവും ഇതിൽ പെടും

മോൺസ്റ്റർ മൈൻഡ് ക്രീയേഷൻ

റോക്കിംഗ് സ്റ്റാർ യാഷ് സ്ഥാപിച്ച മോൺസ്റ്റർ മൈൻഡ് ക്രിയേഷൻസ്, സർഗ്ഗാത്മക കഴിവുകളെ പരിപോഷിപ്പിക്കുന്നതിനും അസാധാരണമായ ഉള്ളടക്കം കൊണ്ടുവരുന്നതിനുമായി സമർപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര പ്രൊഡക്ഷൻ ഹൗസാണ്. മോൺസ്റ്റർ മൈൻഡ് ക്രിയേഷൻസ് നിലവിൽ രണ്ട് പ്രധാന ചിത്രങ്ങൾ സഹ-നിർമ്മാണം ചെയ്യുന്നു: “ടോക്സിക്: എ ഫെയറി ടെയിൽ ഫോർ ഗ്രൗൺ-അപ്സ്” കെവിഎൻ പ്രൊഡക്ഷൻസുമായി സഹകരിച്ച് പ്രൈം ഫോക്കസ് സ്റ്റുഡിയോയ്‌ക്കൊപ്പം “രാമായണം”.

shortlink

Related Articles

Post Your Comments


Back to top button